Trở thành nhân viên kinh doanh ở một ngân hàng khi 28 tuổi

28t sao a không dùng khoang time kinh nghiệm trước đây de xin vao cac vi tri trưởng nhóm hay giám sat gì đó,chứ xin vào lai làm nhân viên thì e thấy hơi tiếc,làm nhân viên o đâu thì cũng là nhân viên thôi,nvkd ngan hàng bay giờ cũng chua chat lắm..đôi khi vào rồi lại muốn như trước kia ấy nhỉ

Nếu e là ngân hàng dỹ nhiên em cũng sẽ chọn anh hơn là 1 nhân viên mới ra trường,a 28t chắc chắn 1 điều là mối quan hệ a sẽ nhiều hơn các bạn kia.mà nhân viên KD thì đòi hỏi phải có mối QH rộng.

Chúc a thành công con đường mà a đã chọn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Giờ bạn hỏi câu này mục đích để làm gì ? Rút lui ư?
Chào tất cả các bạn
Năm nay mình đã 28 tuổi, vừa mới trùng tuyển vị trí nhân viên kinh doanh tại một ngân hàng và đây là lấn đầu tiên mình làm tại ngân hàng, theo các bạn ở độ tuổi mình mà bắt đầu làm công việc này có quá trễ không vậy?
Xin cảm ơn

Đang nghĩ ngược lại với ông này.. .Tuổi này mà ra làm Doanh nghiệp có được không nhỉ, 28 tuổi đối với dân NH ra làm nhân viên công ty ngoài là muộn chăng....
Chả có gì là chuẩn mực cả phải không các bạn.

(Trễ hay muộn ý nghĩa khá giống nhau nên lấy chung nha!)
Hi, sao lại ko có...
Chắc T này chưa đi làm rùi! Vì đi làm thì sẽ có nhiều cái sợ trễ lắm như là: Trễ giờ, trễ hẹn, trễ tiến độ, trễ công việc,...
Còn về chuyện tình cảm thì eo ơi, còn nhiều cái trễ hơn nữa, thí dụ như vài chuyện trễ, sợ trễ mà nhiều người biết qua những lời sau nà:

BÀI CA DAO "TRÈO LÊN CÂY BƯỞI HÁI HOA"

“Trèo lên cây bưởi hái hoa,
Bước xuống vườn cà hái nụ tầm xuân,
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc,
Em đã có chồng anh tiếc lắm thay!
Ba đồng một mớ trầu cay,
Sao anh chẳng hỏi những ngày còn không?
Bây giờ em đã có chồng
Như chim vào lồng như cá cắn câu
Cá cắn câu biết đâu mà gỡ,
Chim vào lồng biết thuở nào ra?”

BÀI THƠ TÌNH Giục Giã của XD
"
Mau với chứ, vội vàng lên với chứ,
Em, em ơi, tình non đã già rồi;
Con chim hồng, trái tim nhỏ của tôi,
Mau với chứ ! Thời gian không đứng đợi.

Tình thổi gió, màu yêu lên phấp phới
Nhưng đôi ngày, tình mới đã thành xưa,
Nắng mọc chưa tin, hoa mọc không ngờ,
Tình yêu đến, tình yêu đi ai biết !
Trong gặp gỡ đã có mầm ly biệt:
Những vườn xưa, nay đoạn tuyệt dấu hài
Gấp đi em , anh rất sợ ngày mai;
Đời trôi chảy, lòng ta không vĩnh viễn.
.......
"
o:)

:))) bạn bày văn thơ lai láng quá.

trễ ji hả bác , cứ làm , có năng lực là lên ngay ấy mà. E 26 tuổi , từ chứng khoán mới thi 3 vòng 1 bank đây. Đậu là xông pha tuốt, phải có niềm tin mới chiến thắng được

Vậy là mình vẫn sớm chán...25 tuổi là lết vào được rùi :)

Gửi bởi concuabaoto
Không quan trọng độ tuổi, đặc biệt khi bạn làm sale. Mình biết 1 anh làm Khách sạn tới ngoài 30, sang bank và lập tức thành công trong lĩnh vực nkhách hàng cá nhân, sau 3 năm trở thành quản lý của 1 bank nước ngoài, phụ trách mảng khách cá nhân. Những trg hợp này ko hiếm, đặc biệt vào khoảng 3-4 năm trc, khi các bank bùng nổ chi nhánh, tuyển người ào ạt, nhiều ng xuất sắc ở ngành khác như viễn thông, khách sạn, sản xuất ... nhảy ngang sang banking. Chúc bạn thành công

Làm sale thì đâu cần nhiều technique, kỹ năng thuyết phục là trên hết

- - - Updated - - -
Gửi bởi nhd
Chài nhiều người trả lời ko trễ quá vậy trời! :p
Theo mình thì sẽ quá trễ khi 28t rồi mà chỉ làm được những việc, chỉ tiêu của một NV mới ra trường! b-)
Chúc bạn thành công!:)>-

Mình 30 tuổi nè, cũng mới làm NH vài tháng thôi, thấy cũng ko trễ quá

Hi, Mình nói câu hơi dài nhưng đủ nghĩa mà!

Chỉ trễ là những năm trước, từ lúc ra trường tới lúc bạn 30t mà bạn ko đóng góp dc gì cho công ty của bạn, ko tích lũy dc nhiều kinh nghiệm, kiến thức, mối quan hệ, tiền bạc,...
Nếu bạn tự trả lời, đánh giá, so sánh một cách chân thật là: Tới giờ chẳng hơn gì lúc ra mới ra trường, thì mình sẽ nói là QUÁ TRỄ!
Ở cty cũ bạn ko có thành công gì, ko có đóng góp gì, một con người đầy sức ì, thì ở cty mới bạn cũng khó có dc những chuyển biến tốt dc!

Còn nếu kết quả đánh giá là ngược lại (có nhiều đóng góp, kinh nghiệm, kiến thức, mối quan hệ, tiền bạc,...) thì rất thuận lợi cho bạn làm công việc sắp tới dù bạn làm trong nh nói riêng và những ngành nghề khác nói chung!
Với những người giỏi, năng động, nhạy bén, có tài lãnh đạo,...thì dù họ ở đâu khả thành công của họ cũng rất cao!

Với những người làm trên 5, 10năm mà ko dc làm nhóm trưởng, trưởng phòng,...ko có tài lãnh đạo, chỉ huy thì trong cty hiện tại họ ko dc đánh giá cao. Còn qua cty mới họ cũng sẽ ko đánh giá cao bạn (vì họ sẽ hỏi lúc trước bạn làm vị trí gì, công việc bạn là gì,...)
Còn nếu ở cty cũ bạn đã tạo thương hiệu bạn rồi, làm vị trí cao rồi, thì qua cty mới, bạn sẽ rất dc cân nhắc lên vị trí cao trong một thời gian nào đó mà cty mới quy định!
Dĩ nhiên còn vài trường hợp ngoại lệ, tỉ lệ nhỏ mình ko bàn ở đây!
(Trùi, viết quá chừng mà hổng biết bạn có hiểu nữa hông đây! :-?)

Hi, Mình nói câu hơi dài nhưng đủ nghĩa mà!
(Trùi, viết quá chừng mà hổng biết bạn có hiểu nữa hông đây! :-?)

Ngắn mà đúng nghĩa cần hơn dài mà đủ nghĩa bạn ơi. Đâu phải ai cũng luôn vỗ ngực tự tin, đâu phải đời ai cũng là đường bằng phẳng thẳng tiến? 28 tuổi chắc gì đã lập gia đình, và vẫn thừa tuổi trẻ để bắt đầu 1 sự nghiệp. Người ta chuyển sang banking hẳn phải vì 1 lý do nào đó chứ? Người ta cũng thiếu chút tự tin thì mới post lên theo kiểu đẽo cày giữa đường thế này chứ? Mọi người đều vào chia sẻ động viên là hợp tình hợp lý rồi.

Những gì bạn nói đều đúng cả, nhưng giả sử nếu chủ topic chưa thành công ở vị trí cũ, thì cũng có cần phải tranh luận ở đây về điều đó không? Chẳng lẽ nếu đã QUÁ TRỄ ... họ nên ngồi lại công ty cũ và từ chối cơ hội làm banking?

Bạn làm mình nhớ về 1 cô đồng nghiệp khi mới gặp mình đã hỏi "- Biết nhiều như anh sao lại ngồi đây?" "- Đơn giản thôi, không ngồi đây làm việc, chẳng lẽ anh ngồi nhà thất nghiệp?"

Mình vốn thik đơn giản ngắn gọn mà trình bày đoạn này hơi dài, văn kém mong lượng thứ! Thanks in advance!

@ concuabaoto
@ namvnh
Đoạn trên mình có viết:
".....
Dĩ nhiên còn vài trường hợp ngoại lệ, tỉ lệ nhỏ mình ko bàn ở đây!
....."
Chủ topic có thể ko thành công ở cty cũ, nhưng ko lẽ ko thu nhận dc gì từ những thất bại, từ những ko thành công đó phải ko nào! Đó là những kinh nghiệm, là những bài học mà ko dễ gì có dc!

Hầu hết các bạn cho rằng ko muộn, trễ ở tuổi 28t. Điều này mình thấy đúng! Nên ko nói thêm cách này nữa!
Mình muốn cung cấp thêm cho chủ topic 1 suy nghĩ! Bạn đã 28t thì bạn phải làm hơn những bạn mới ra trường! Nếu ko hơn (dĩ nhiên là tính so sánh với phần đông của các bạn 22~23t) thì bạn đã phí 5~6 năm đã qua! Trường hợp này rất hiếm!
Mình nghĩ chủ topic sẽ hơn những bạn mới ra trường! Vì vậy hai từ "Quá trễ" sẽ ko dùng cho chủ topic!
Mình cũng ko hẳn khuyên chủ topic làm hay ko làm NVNH, vì ko hiểu rõ tình trạng hiện tại của chủ topic!
Mình chỉ chúc chủ topic thành công mà thôi! b-)

Về câu chuyện của cô đồng nghiệp của bạn thì mình thấy bạn trả lời hợp lí rồi!
Tặng thêm bạn câu của người xưa sau:
"Rồng thiêng ẩn mình chờ xuân tới
Nhảy nhót làm chi ếch thấy đào"

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,477
Thành viên mới nhất