Review Topic tổng hợp Đề Thi BIDV 29/07/2012

ngoisaosanco112

Thành viên
Cho mình hỏi:
Câu 4: Nếu doanh thu cận biên của một hãng cạnh tranh hoàng hảo nhỏ hơn chi phí cận biên, hãng này …
a. Đang bị thua lỗ
b. Đang thu lợi nhuận
c. Nên giảm sản lượng
d. Nên tăng sản lượng
====> Đáp án phải là câu C chứ! vì chỉ nói đến daonh thu biên và chi phí biên thôi mà, làm sao biết đc DN có lỗ hay ko?? Chỉ nên giảm sản lượng để tối đa hóa lợi nhuận mà.
Câu 5: Hàng hóa nào sau đây có độ co giãn theo giá ít nhất
a. Xe máy mới
b. Ôtô Toyota mới
c. Đầu DVD
d. Bàn chải đánh răng
===> theo mình chọn bàn chải. :D Vì dù sao giá có tăng cao thì cũng phải đánh răng mà..nhu cầu tối thiểu.

thatnghiep_taigia

Thành viên tích cực
Cho mình hỏi:
Câu 4: Nếu doanh thu cận biên của một hãng cạnh tranh hoàng hảo nhỏ hơn chi phí cận biên, hãng này …
a. Đang bị thua lỗ
b. Đang thu lợi nhuận
c. Nên giảm sản lượng
d. Nên tăng sản lượng
====> Đáp án phải là câu C chứ! vì chỉ nói đến daonh thu biên và chi phí biên thôi mà, làm sao biết đc DN có lỗ hay ko?? Chỉ nên giảm sản lượng để tối đa hóa lợi nhuận mà.
Câu 5: Hàng hóa nào sau đây có độ co giãn theo giá ít nhất
a. Xe máy mới
b. Ôtô Toyota mới
c. Đầu DVD
d. Bàn chải đánh răng
===> theo mình chọn bàn chải. :D Vì dù sao giá có tăng cao thì cũng phải đánh răng mà..nhu cầu tối thiểu.
câu 4 là trong trường hợp cạnh tranh hoàn hảo thì doanh thu biên chính bằng giá của sản phẩm, do đó nếu giá nhỏ hơn chi phí thì doanh nghiệp đang lỗ

aloha0410

Thành viên
Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Nhìn vào cái đề sao thấy ngu ngu ngơ ngơ quá. Chắc phải gấp rút ôn tập, hic.

hnwin

Thành viên
topic này có ích quá, đúng cái t đang cần, tks mọi người nhiều,,hj8-}.. ah, mn cho t hỏi với năm ngoái có ai thi cv quan hệ khách hàng ko, chỉ giáo t với..:v

ngoisaosanco112

Thành viên
Nhưng mình đọc sách thì không thấy nói đến điều này. Người ta chỉ đè cập đến việc tăng hay giảm sản lượng thôi bạn. :) Kỳ vậy ta..
câu 4 là trong trường hợp cạnh tranh hoàn hảo thì doanh thu biên chính bằng giá của sản phẩm, do đó nếu giá nhỏ hơn chi phí thì doanh nghiệp đang lỗ