Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,041
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Một số kinh nghiệm cho các bạn miền Nam -

1. Các bạn PV đầu ( của 1 chi nhánh - cùng 1 vị trí ) thì tỷ lệ đậu cao ( dựa trên điểm bài test trước ) nên thoải mái nhé , các bạn PV càng về sau càng phải cố gắng.
2. Vị trí tín dụng : chủ yếu nghiệp vụ hỏi nhiều về tín dụng cá nhân , bao gồm điều kiện , với tài sản bảo đảm ... nên tập trung vào các nội dung đó để ôn tập.
3. Thời gian test : 10-15p / người . Cố gắng tận dụng hết thời gian để trình bày.

Chi nhánh mình ứng tuyển tuyển 3 người, có 15 người pv, mình đứng thứ 5. Vậy là hết hy vọng rồi sao!!!8-|

hii. mình đứng vị trí 1/12, cũng phải cố gắng nhiều dù sao cũng tự tin hơn

Mình thi tuyển hôm 10/8 nè. Mình thi vị trí GDV, mới vô họ ko cho mình bốc thăm gì cả, hỏi mình là thi GDV ôn môn gì? ôn Kế toán NH. Sao thi gd mà lại ôn kế toán?mình trả lời các công việc của gdv...bla..bla 1 hồi..."thế PR hình ảnh của NH đến vs KH là sao"???mình trả lời này nọ, trong đó có cụm từ: tác phong làm việc chuyên nghiệp, hiện đại.Thế là cô đó chuyển ngay: "em hiện đại kiểu gì mà tôi đứng chờ e giao dịch từ lúc sáng tới giờ, e chưa chịu giải quyết cho tôi?" thế này là chuyển qua câu hỏi tình huống rồi đây. Xin lỗi, rồi mong thông cảm, vì sáng nay quầy e đông khách quá, chị có thể qua quầy bên cạnh giúp e đc ko. chị đó ko chịu, bảo là bên cạnh cũng đông khách, trc chị là có 2 a đó đg chờ-->chị có thể thỏa thuận vs 2 a, e sẽ sẵn sàng giải quyết gd vs chị trc--> ko chịu lun" tôi làm việc vs e, ko làm việc vs 2 a đó đâu" còn làm hung hăng hơn nữa" con tôi đang đợi ở nhà, chưa cơm nc gì cả mà đứng đây chờ mãi"^:)^--> mình mới quay sang thuyết phục 2 a đó: phụ nữ cần đc ưu tiên( nói đại khái là vậy) a đó mới trả lời: e mà cười tươi hơn nữa là a sẵn sàng nhường cho chị:x--> thế là mình cười tươi rói,hehe, cả mấy ng cùng cười!chị đó lại tiếp:"tôi thấy vietin làm việc gì gì đâu á, thôi e cho tôi rút tiền gửi qua Techcom đi"-->lại phải mồi chài, bô lô ba la về vấn đề thời gian,thủ tục, chi phí, rồi sự quen biết ko đc như vietin8-}...Xong cho mình bốc câu nghiệp vụ: TK TGTK có dùng để giao dịch thanh toán và phát hành séc đc ko? tại sao?

ủa sao biết được vị trí của mình trong danh sách vậy mấy bạn
Cậu vào đây hỏi chị Vân Anh, nhớ ghi mã số và CN dự tuyển, mà thực ra cũng không cần đâu, lúc đi PV họ có dán danh sách mà, coi bây giờ lỡ tốt thì không sao, chứ xếp ở dưới thì mất tinh thần lắm :(

Mình thi tuyển hôm 10/8 nè. Mình thi vị trí GDV, mới vô họ ko cho mình bốc thăm gì cả, hỏi mình là thi GDV ôn môn gì? ôn Kế toán NH. Sao thi gd mà lại ôn kế toán?mình trả lời các công việc của gdv...bla..bla 1 hồi..."thế PR hình ảnh của NH đến vs KH là sao"???mình trả lời này nọ, trong đó có cụm từ: tác phong làm việc chuyên nghiệp, hiện đại.Thế là cô đó chuyển ngay: "em hiện đại kiểu gì mà tôi đứng chờ e giao dịch từ lúc sáng tới giờ, e chưa chịu giải quyết cho tôi?" thế này là chuyển qua câu hỏi tình huống rồi đây. Xin lỗi, rồi mong thông cảm, vì sáng nay quầy e đông khách quá, chị có thể qua quầy bên cạnh giúp e đc ko. chị đó ko chịu, bảo là bên cạnh cũng đông khách, trc chị là có 2 a đó đg chờ-->chị có thể thỏa thuận vs 2 a, e sẽ sẵn sàng giải quyết gd vs chị trc--> ko chịu lun" tôi làm việc vs e, ko làm việc vs 2 a đó đâu" còn làm hung hăng hơn nữa" con tôi đang đợi ở nhà, chưa cơm nc gì cả mà đứng đây chờ mãi"^:)^--> mình mới quay sang thuyết phục 2 a đó: phụ nữ cần đc ưu tiên( nói đại khái là vậy) a đó mới trả lời: e mà cười tươi hơn nữa là a sẵn sàng nhường cho chị:x--> thế là mình cười tươi rói,hehe, cả mấy ng cùng cười!chị đó lại tiếp:"tôi thấy vietin làm việc gì gì đâu á, thôi e cho tôi rút tiền gửi qua Techcom đi"-->lại phải mồi chài, bô lô ba la về vấn đề thời gian,thủ tục, chi phí, rồi sự quen biết ko đc như vietin8-}...Xong cho mình bốc câu nghiệp vụ: TK TGTK có dùng để giao dịch thanh toán và phát hành séc đc ko? tại sao?

Thanks bạn đã chia sẻ. Mặc dù hiểu bản chất vấn đề nhưng mình vẫn thắc mắc TK TGTK tại các ngân hàng có dc giao dịch thanh toán và phát hành sec ko mọi người? thanks

t thấy di pv ma nguoi ta hoi càng nhiều thì mình càng có khả năng đậu cao. vì hội đồng muốn cho mình lấy điểm đó.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên