Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,041
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hic đã pv về đây, không khí rất vui vẻ, vì thấy 79 Hàm Nghi mấy bạn dễ làm quen nhau và 8 rất rôm rả. Mình thi tín dụng,đây là câu hỏi của mình nè.
1. Giới thiệu bản thân
2. Theo em thì 1 nhân viên QHKH cần những cái gì
3. Em có người quen ở Vietinbank, họ có nói gì về công việc họ đang làm không
4. Em đi tìm kiếm khách hàng bằng cách nào
5. Sản phẩm chéo là gì
Xong lúc này mình mới được bốc câu hỏi, đề tài về thẩm định dự án
Yếu tố nào quan trọng nhất trong quyết định cho vay dự án đầu tư :
a.NPV
b.Vốn LĐR
c.TSBĐ
d.Tình hình kinh doanh những năm trước
Sau khi trả lời xong, chú ấy hỏi thêm rằng : Tôi cho TSBĐ quan trọng nhất, hãy biện luận và giữ lập trường của em
Độ nhạy dự án, phân tích độ nhạy làm gì.
Mình chỉ bị hỏi nhiêu đó, khoảng 10p, nếu trả lời không được thì mấy chú mấy anh sẽ hỏi xung quanh cho mình trả lời. Mấy bạn yên tâm chiều thi nhé
bạn chọn NPV phải hem, khả quan hem bạn :).

Cho mình hỏi bạn nguyenhai0107 thi gdv chi nhánh Đà nẵng bàn số 8 k? Mình thi gdv là ng cuối cùg của bsag ngày 10 nè.

Mình cũng mới thi TTKQ về, nói chung 3 chị rất vui vẻ, biết cách làm cho ứng viên thoải mái để trả lời tốt hơn. Mình bốc được câu: Khi phát sinh một nghiệp vụ về ngoại tệ, thì khi ghi nhận doanh thu và chi phí thì hạch toán bằng loại tiền gì? Tại sao?

Một sai lầm lớn nhất của mình là khi chị ấy hỏi về câu slogan của ngân hàng mình lại ko nhớ ra. Trời ơi! quá thảm, ôn trên trời dưới đất mà câu slogan của họ mà ko nhớ.
Mấy chị còn hỏi thêm về vị trí TTKQ xem mình hiểu gì, và tố chất cần có là gì? nói chung những câu về nhận định của mình về vị trí đó, về cách giao tiếp với khách hàng.

Mọi người ơi cho hoi xíu, vị trí QHKH có ưu tiên Nam không vậy hay ai điểm cao là đậu. Vì trước mình là 7 bóng hồng, hic hic

Huhu, ngày mai thi rồi.Cảm ơn các bạn đã chia sẻ nhiệt tình nhé,mình đọc mà thấy choáng quá,chắc mai vô ngồi cười rồi về thôi,he.
p/s:có ai thi chi nhánh Củ Chi chiều mai không nhỉ?

Mình đi pv về rùi cả nhà ơi,
sáng nay mình pv lúc 10h45 nhưng đến gần 11h thì ngân hàng gọi đt và hẹn 2h chiều,
lúc đó có 1 chị đi ra và mình hỏi lại chị ấy thì chị hỏi nhà mình ở đâu, bít ở xa nên c cho mình pv sáng lun, nhưng chờ đến 12h mới đc pv, thật sự là rất mệt mọi ng ah.

Bàn mình có 4ng, 1 chị thư kí, thấy toàn ghi chép, c ấy cuòi rất tươi.
nhưng 3 ng kia thì nhìn mẹc ai cũng như ai, chẳng cười, chẳng nói, và cũng chẳng có biểu hiện gì cả.Làm mình thấy run kinh khủng luôn.
Chỉ có 1 anh hỏi mình, còn 2 a c kia thì ngồi nhìn, vì mình đi làm rùi, nên các a c ấy chỉ hỏi xung quanh công việc mình đã làm thui,...
k thấy mấy a c ấy có phản ứng gì, nên đi về rùi mình thấy run và lo wa nè...

mọi ng pv sau cố gắng tự tin và pv tốt nha..

bạn phuongthaongo ơi !!!! có tài liệu ôn GDV gửi cho mình với. Gmail của mình là lephuongkbang Thanks bạn nhiều nha

Mình cũng mới thi TTKQ về, nói chung 3 chị rất vui vẻ, biết cách làm cho ứng viên thoải mái để trả lời tốt hơn. Mình bốc được câu: Khi phát sinh một nghiệp vụ về ngoại tệ, thì khi ghi nhận doanh thu và chi phí thì hạch toán bằng loại tiền gì? Tại sao?

Một sai lầm lớn nhất của mình là khi chị ấy hỏi về câu slogan của ngân hàng mình lại ko nhớ ra. Trời ơi! quá thảm, ôn trên trời dưới đất mà câu slogan của họ mà ko nhớ.
Mấy chị còn hỏi thêm về vị trí TTKQ xem mình hiểu gì, và tố chất cần có là gì? nói chung những câu về nhận định của mình về vị trí đó, về cách giao tiếp với khách hàng.
ban oi.cho minh hoi ngta hoi nghiep vu co nhieu hk?co hoi ben le nua hk?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back
Bên trên