Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,048
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
thi tiền tệ thủ quỹ, hỏi nghiệp vụ thì về kế toán, mà mình học tài chính doanh nghiệp. về cơ bản thì mình trả lời đúng ý của hội đồng coi thi. mọi người đều gật gù, cuối cùng về hỏi chị phỏng vấn mình xem phần trả lời của em thế nào. nghe bảo cũng được. thôi thì về cầu trời khấn phật cho cái lũ cạnh tranh với mình nó xịt hết. thời đại vì con em chúng ta, đạp đầu con em chúng nó mà. không biết đã có suất cứng nào chưa. haizz

bạn nào biết câu nào bên lao động tiền lương cho mình xin tham khảo với nhé

thi tiền tệ thủ quỹ, hỏi nghiệp vụ thì về kế toán, mà mình học tài chính doanh nghiệp. về cơ bản thì mình trả lời đúng ý của hội đồng coi thi. mọi người đều gật gù, cuối cùng về hỏi chị phỏng vấn mình xem phần trả lời của em thế nào. nghe bảo cũng được. thôi thì về cầu trời khấn phật cho cái lũ cạnh tranh với mình nó xịt hết. thời đại vì con em chúng ta, đạp đầu con em chúng nó mà. không biết đã có suất cứng nào chưa. haizz
Ahhhh nay bạn này phỏng vấn mình đứng ngoài nghe lỏm được ^^
Người phỏng vấn : Sở thích của em là gì?
Bạn duclamttv : Ăn gạch ạ
\:D/ :-c ok men^^ cảm ơn bạn đã chúc các bạn cạnh tranh khác xịt hết b-)

minh thi hqua gdv 11h, về thất vọng :((, jo mới lên chia se cho cac ban ne:
1 gioi thieu ban than
2 gdv can co nhung pham chat j?
3 Em co nhung điểm mạnh nào?
4 câu 20: phan biet 2 hinh thưc hdv: phat hành giấy tờ có giá và tiền gửi tiết kiệm có kỳ hạn
5 hiện người ta thường hay gọi các gdv la các nhân viên enter, quan điểm của em về vấn đề nay.
6 séc là j?
7 các phương thức chuyển tiền, phân biệt các phương thức này =))
tạm biệt VTB :-h

Chào mọi người mình vừa pv về. t pv tín dụng..vào pv giới thiệu qua loa chút, tiếp theo bốc thăm, t gặp câu doanh nghiệp có lãi thì có khả năng trả nợ tiền vay ko? câu này trả lời thì bt, sau đó mấy anh chị hỏi xoáy vào báo cáo lưu chuyển tiền tệ nắm ko vững nên tl hơi kém, tiếp theo một chị hỏi học ở trường thích môn gì, phần nào tự tin rồi lại xoáy tiếp vào đó..một anh hỏi về vốn cổ phần, lợi nhuận giữ lại... đươc cái a chị cũng thoải mái nên t pv cũng thấy bt. Điểm vòng 1 t chắc thấp nên ko thấy tự tin lắm.Mọi người ca thi sau cố gắng nhé..

em vừa thi lúc 11h45, em thi gdv:
Câu hỏi của em số 47, các hình thức kế toán hiện hành? hình thức kế toán mà ngân hàng áp dụng là gì?
sau đó, vì em học tài chính doanh nghiệp nên họ hỏi sao ko thi tín dụng mà lại thi gdv...
nói chung em trả lời lung tung, run nữa, nên họ lắc đầu suốt...
Cũng tùy từng bàn mà không khí có thoải mái ko? bàn em toàn người nhìn khó đăm đăm.
Hichichic, e toạch rồi, mọi người chưa phỏng vấn cố lên nha! giữ đc phong thái tự tin là tốt nhất. Chúc mọi người may mắn! Hẹn vietin vào mùa tuyển dụng tới!

Vừa đi pv về nói chung là chán lắm ý :-< Chắc tach rồi =((
Mình vào chẳng bị yêu cầu giới thiệu hay bốc câu hỏi nữa [-( thế là có 1 cô cứ hỏi :-ss, 1 cô khác thì cứ ngồi nhìn và cả buổi chẳng nói câu nào 8->, 1 chú thì coi bản thông tin ứng viên
Cô ấy hỏi về quê mình, rồi hỏi NHCT ở đấy sắp tới có tiềm năng phát triển không? Cô này hỏi xong tưởng hết (bảo sao nhanh thế 8-}) ai ngờ đó mới là bắt đầu ~X( Chú kia xem xong mới bắt đầu hỏi ^:)^
Mình học kế toán mà, thế nên vừa thấy mình mấy cô chú ấy nhin mình như vớ được con gà ấy ;)) (hình như tại hỏi nhiều ngân hàng rồi nên muốn đổi không khí :)) ) bắt đầu quay mình về kế toán DN, chẳng tí liên quan gì đến ngân hàng (bạn mình thi cũng bị hỏi kế toán DN nhiều). Hỏi nào là kế toán là gì 8-} Kế toán viên cần phẩm chất gì, tài sao bảng CĐKT lại trình bày Nợ ngắn hạn trước nợ dài hạn (câu này lúc đó mình k trả lời đc :(( )... Sau đó chú ấy kết luận lại 1 câu: Cháu làm kế toán thế này chắc k đc trả lương đâu :-?? Nói đến đây biết mình bị tạch rùi 8-}
Nói chung là mấy hôm ôn chẳng đc gì ~X( Thôi tạm biệt giấc mơ vào làm Vietinbank =((
Nhưng đc cái vào phòng mấy cô chú cũng tạo tâm lý thoải mái thật, nhưng là lần đầu tiên đi phỏng vấn nên vẫn run, chẳng trả lời đc mấy :((
Mấy bạn thi sau cố gắng nhé <:p
híc m ơi cũng bị PV về kế toán tài chính àh?
t cũng toàn xoay về kế toán tài chính đây, phát nản lên được ý,
Nhưng mà t rất chi là bức xúc với cái vụ hỏi mình hạch toán theo tài liệu nào đây:((
Àh mà m có bị hỏi câu giám đốc ngân hàng là ai k? =))
Cái cô ngồi giữa xoay m nhiều hok?

Mình thi CN Ninh Bình, bàn TD01. Phỏng vấn 3h mà tận 4h15 mới đc gọi. Đầu tiên là giới thiệu bạn thân, kinh nghiệm làm việc, thực tập. Cái này mình đc xoáy hơi nhiều vì CV ghi cũng hay hay :). Mình đc 2 chị hỏi, các chị rất niềm nở, câu nàotrả lời đúng thì OK, trả lời chưa đủ hay chưa chính xác thì đều gợi ý các câu trả lời nhỏ. Mình đc hỏi 20-25 phút rồi ra về.
Chỉ nhớ 1 số câu muốn chia sẻ.

1. Quy trình tín dụng ?
2.Các công việc cần làm sau khi giải ngân của chuyên viên tín dụng.
3.Trong giai đoạn hiện nay, lãi suất đang có xu hướng giảm. Em sẽ làm gì để huy động vốn cho ngân hàng Công thương.Những thuận lợi và khó khăn của Ngân hàng Công thương trong việc huy động vốn.
4.Hiện nay nếu Ngân hàng cho vay thì áp hụng hình thức lãi suất( cố định hay thả nổi) để có lợi cho ngân hàng.
5.Những khó khăn mà các Ngân hàng gặp phải trong hoạt động tín dụng hiện nay.
6.'Nếu 1 dự án có tính khả thi thì Ngân hàng ko cần xem xét các dự án khác mà tập trung vào cho vay dự án đó thôi''
Đúng/Sai, giải thích?

p/s: các bạn khác đọc đc thì thank cho mình nhé ! @@

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
àh quên hum nay t Pv GDV, câu hỏi của t là: Tại sao ngân hàng TM lại hạch toán dự thu, dự chi?
híc, t cũng hiểu vấn đề nhưng cứ vừa đưa ra được ý nào là bị cô pv vặn luôn,
kiến thức thì k chắc nên họ văn vẹo cái là lại nói kung tung hết cả lên :((
Xong chắc họ cũng thấy chán hay sao nên quay sang hỏi KTTC
Hỏi hết KTTC lại sang Pháp luật kinh tế, nản thôi rồi luôn,
híc, chăng có hi vọng luôn,thôi lại đi tìm cơ hội khác vậy :((
àh mà t thấy cũng có nhiều câu hỏi lại đấy, mọi người xem lại nha
Cố gắng lên nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận