Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

• Bắt đầu Bắt đầu pcfogroup
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
làm anh em ub sót heets cả ruột. Đúng là..... bó cánh.............lại chờ và đợi bằng niềm tin vậy.hihi

hôm nay phỏng vấn vietin buổi sáng, ko biết mọi người có bị hỏi nhiều ko chứ mình bị xoay dữ quá, từ kiến thức về thẩm định, phân tích tín dụng, đánh giá doanh nghiệp, dự án, irr, npv. đến kĩ năng tiếp thị sản phẩm trong bối cảnh vietin ko lách trần 9% còn những ngân hàng khác lách. rồi hỏi thêm về chi nhánh mình ứng tuyển, địa bàn chi nhánh đóng, khả năng cạnh tranh của chi nhánh trên địa bàn và doanh nghiệp nào nổi bật nhất trên địa bàn @.@...
chắc trả lời đến 30' quá, hic.

hii, cũng phỏng vấn ngày cuối rồi nhưng cũng ghi ít thông tin chia se cho thế hệ sau:
- mình được xếp đầu tiên của chi nhánh nên cũng tự tin hơn một tí
- vào cô ở giữa nói mình bôc thăm câu hỏi ko yêu cầu gt bản thân nhưng mình cũng xin một ít time để giới thiệu sơ qua. Trong luc đó họ xem phiếu ứng viên của mình được khen là chữ đẹp, rồi hỏi m có học giỏi văn ko?hiihi.cau hỏi mình bốc thăm được : hạch toán lãi phải thu trước hạn vào tk ngoại bảng? Đ or S? vì sao. 1ph suy nghĩ mình trả lời xong, cô ở giữa noi ok. sau bị hỏi xoáy thêm mấy câu như: bạn que khác đồng nai thì bạn có thể làm lâu dài ở đây ko? nếu những công việc của một gdv? là một gdv bạn quảng cảo ntn để thuyết phục khách hàng mở thẻ? VTB có những loại thẻ nào? bạn học kiểm toán thì sau này có ý định làm kiểm toán ko? nói chung m trả lời cũng tạm, mình cười, họ cũng cười và rất thoải mái. nhưng...ko biết kq thế nào?????????????

Vậy tốt rồi, chúc mừng bạn. Chắc mình không có cơ hội làm đồng nghiệp với bạn rùi. Hix8->

mình được hẹn lúc 8h45 nhưng đến gần 9 rưỡi mới đc gọi vào pv
Mình nghĩ bạn nì nói xạo. Mình tên là Thu Ngân. Thi tín dụng, chi nhánh Thừa Thiên Huế, bàn số 2.
Lịch hẹn của mình là 8h45 nhưng vì các bạn trước pv lâu quá nên mình bị muộn tới 9h hơn mới vào
Ko lẽ bạn và mình lại được hẹn cùng một h và lại trùng hợp như thế
Mình không hiểu bạn tung tin như thê là ý gì nhưng tâm trạng của mọi người ở đây đều rất hồi hộp và lo lắng và bạn ko nên lấy điều đó ra làm trò cười

CN Quang Trung cũng được bạn ạ, CN nhỏ thôi nhưng đỡ hơn, tất nhiên làm Vietin không nhàn đâu. Bạn ở KV đấy đăng ký vào Sông Nhuệ thì ngon nhất, mấy năm thành tích OK lắm.
Thi VIetin cứ CN to mà vô các bạn nhé.

bạn Gaiumeo ơi, bạn nắm đc tình hình hoạt động của các chi nhánh vietin hả. bạn cho mình hỏi bạn có bit chi nhanh KCN Bình Dương hoạt động thế nào ko? hum bữa đăng ký thi đại chứ ko tìm hiểu về chi nhánh, giờ tìm thấy vài thông tin cũ ko tốt về nó nên thấy lo (dù mình chưa đậu, hehe :)) ), chẳng biết hiện nay chi nhánh này có tốt hơn chưa nữa.
tks bạn nhiều.

:):)
thiết nghĩ đã thi thì ai cũng cố gắng hết mình và hi vọng mình sẽ pass:). Do đó khi có thông tin nào update về thi cử, kết quả thì rất hoan nghênh tinh thần chia sẻ vì cộng đồng của mọi người để anh chị em ta có thể giao lưu, trao đổi học hỏi thông tin lẫn nhau =D> =D>
Còn những thông tin có ý trêu đùa,lấy đó làm niềm vui cho mình thì các bạn nên xem xét thời điểm mà bỡn cợt nhé, ko phải lúc nào cái đó cũng hay ho đâu.
Hiện tại rất nhiều bạn đang chờ kết quả mà ai đó vô chọt 1 thông tin giật gân rồi biến mất tích lun...gây cho các bạn bấn loạn ;)) ;)) Mình cũng đang hồi hộp chờ đợi kết quả, mặc dù biết khả năng tạch rất cao nhưng vẫn chờ thông tin chính thức. Bạn nào có thông tin chính xác thì lên tiếng ko thì đừng tung hỏa mù vào đây nhé
Mong các UBERS sẽ thành công trên con đường mình chọn ................
GOOD LUCK !

Chưa có kết quả đâu. Các bạn đừng lo lắng quá. T vừa được một chị bên CTG gọi điện hỏi xem bố mẹ có trên 20 năm công tác tại đó hok. Nếu có thì tới bổ sung giấy tờ để các chị ý cộng điểm. T hỏi bao giờ thì có kết quả. chị ý nói là các chị đang rà soát lại thông tin ứng viên để cộng điểm bổ sung, khi nào xong thì mới có kết quả. Hm t đi phỏng vấn các cô ý cũng nói là bao giờ có kết quả NH sẽ công bố trên web.
T thi CN thành phố Hà Nội, số đã gọi cho t là: 043.9349573

Mình nghĩ bạn nì nói xạo. Mình tên là Thu Ngân. Thi tín dụng, chi nhánh Thừa Thiên Huế, bàn số 2.
Lịch hẹn của mình là 8h45 nhưng vì các bạn trước pv lâu quá nên mình bị muộn tới 9h hơn mới vào
Ko lẽ bạn và mình lại được hẹn cùng một h và lại trùng hợp như thế
Mình không hiểu bạn tung tin như thê là ý gì nhưng tâm trạng của mọi người ở đây đều rất hồi hộp và lo lắng và bạn ko nên lấy điều đó ra làm trò cười
2 và 3 người cũng ghi PV cùng giờ đó bạn. . Ko biết trường hợp của bạn này có xạo hay ko thôi, làm đau cả ruột. Mình cũng thi chi nhánh TT Huế.hichic. Chả lẽ 25 bạn rớt hết chỉ có bạn đó đậu.

hoangoanh ơi bạn trả lời câu hỏi "hạch toán lãi phải thu trước hạn vào tk ngoại bảng" như thế nào vậy? mình không chắc về mảng lãi này lắm

Lãi phải thu trước hạn của khách hàng trong hạn thì cứ hạch toán bình thường thôi
nợ TKTT của khách hàng
có 3941...
k có hạch toán vào tk ngoại bảng đâu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,981
Thành viên mới nhất