Tôi - Nhân viên ngân hàng...thua cả anh xe ôm!!!

Đúng thế, mình cũng đồng cảm với bạn. Chán ngân hàng lắm nhưng chưa biết tìm hướng đi mới cho mình ở đâu. Mình liên tục bị stress khi thấy người ta đi làm công nhân bình thường cũng cao hơn mình, không áp lực, không chỉ tiêu gì hết.Khó tìm hướng đi mới.

Đồng cảm với bạn, mình đi làm ở đây gần sang 3 năm chỉ có giảm lương chứ không có tăng. Giờ lương còn hơn 4tr chứ, có đủ sống ở đất HN không? Kêu sếp thì sếp cũng chịu, không có phương cách giúp xin tăng lương.

Đúng thế, mình cũng đồng cảm với bạn. Chán ngân hàng lắm nhưng chưa biết tìm hướng đi mới cho mình ở đâu. Mình liên tục bị stress khi thấy người ta đi làm công nhân bình thường cũng cao hơn mình, không áp lực, không chỉ tiêu gì hết.Khó tìm hướng đi mới.

Việc bank vừa rủi ro, vừa áp lực, vừa tệ hơn công nhân :D Thế thì ng nông dân phải làm gì đây ? :))....tìm thêm việc kiếm kế sinh nhai thôi bạn à, coi xem mình có tài lẻ, tài chẵn nào mà chưa đem ra mần ko :) .

- - - Updated - - -

Không có luôn chứ sao lại gọi là hiếm. Lương nhân viên quèn đây mà cũng đã 10tr/th rồi cơ mà. =))

EIB thì cao trước giờ rồi :D bữa chém gió với a Đạt bên ấy nghe cũng đc lõm bõm vài ba phần...nhưng thiết nghĩ tai nọ xọ tai kia cho nó khỏe để tối về ngủ ngon :))

Càng đắng lòng hơn khi bên NH mình giờ không còn xét lương thâm niên nữa. Cống hiến hơn 8 năm, giờ làm công việc khác, bị tính lương như nhân viên mới vô. Chua, cay, ... Chén cơm chan đầy tủi nhục... thử hỏi, trước đây làm 8 năm lương 8.000k mà giờ 6.000k hỏi có nản không?

Càng đắng lòng hơn khi bên NH mình giờ không còn xét lương thâm niên nữa. Cống hiến hơn 8 năm, giờ làm công việc khác, bị tính lương như nhân viên mới vô. Chua, cay, ... Chén cơm chan đầy tủi nhục... thử hỏi, trước đây làm 8 năm lương 8.000k mà giờ 6.000k hỏi có nản không?

Đồng chí làm Ngân hàng nào vậy?

Em không ngờ tệ thế ... giờ bên đó tính phụ cấp hàng Quí gì nữa...đạt thì chi thêm, còn không thì thôi.

Các ông chủ đòi hỏi sự trung thành...nhưng đối xử như thế ai mà trung thành nổi!!!

Em không ngờ tệ thế ... giờ bên đó tính phụ cấp hàng Quí gì nữa...đạt thì chi thêm, còn không thì thôi.

Các ông chủ đòi hỏi sự trung thành...nhưng đối xử như thế ai mà trung thành nổi!!!

Có gì đâu anh, các ông chủ của ngân hàng đều làm có nhiệm kỳ thôi mà. Ông nào có tâm thì quan tâm đến cuộc sống của nhân viên, còn ông nào muốn vét cho đầy túi trước khi nghỉ thì cứ đè nhân viên mà hút máu. :))

3 năm: lương 2tr7 + 600k ăn ca. Nhân viên xuất sắc nhất cn, khen thưởng các thứ. Đến lúc xin nghĩ vì không có gì để mất.GĐ kêu lên bảo a chi thêm cho e 3tr mỗi tháng, ở lại làm giúp a.
Xin lỗi a, đến limit của e rồi ...và như thế e đi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back