Tôi gái Hà Nội thề kiếp sau không lấy chồng tỉnh lẻ!

Mình cũng không thích con gái Hà Nội, không thích cuộc sống ở Hà Nội, Mình thích con gái Nghệ An, vì vậy nên mình mới phải bám ở HN chứ nếu mà có tiền về quê làm chứ Hn thì có quái j đâu.

Hờ, bài này đọc lâu rùi h lại được up :D
Nói chung mỗi người 1 tiêu chuẩn, ko suy nghĩ kĩ thì phải chấp nhận thoai
Cơm đã nấu sao biến lại thành gạo
Nhưng mà nhận xét vậy cũng hơi quá đáng
Dù j cũng thông cảm vì hoàn cảnh môi trg` khác nhau nên khó thích nghi đc

Thấy cái tựa khá sock nên bon chen vào coi. Đọc xong thật bức xúc quá.
Mình cũng không ngờ có người con gái suy nghĩ như vậy. Tại sao lại phân biệt nhỉ? Bố mẹ chồng dù có như thế nào thì cũng là người đã sinh ra và nuôi dạy chồng mình lên người, để rồi bạn mới có được anh. Nếu thực sự bạn ích kỷ như vậy thì bạn hãy li dị đi, chứ đừng vào đây mà nói xấu chồng, nói xấu gia đình nhà chồng.
Bạn thử nghĩ xem nếu người chồng cũng vào đây làm 1 diễn đàn nói xấu về bạn và được mọi người bình luận phẩm giá của mình?
Bạn hãy tỉnh lại đi hỡi người con gái Hà Nội cao sang ạ.
Tặng bạn bài "Mẹ của anh" (Trịnh Công Sơn) đọc cho vui.

Mẹ đâu đâu của riêng anh
Mẹ đâu đâu của riêng em
Mẹ là mẹ của đôi mình
Dù rằng mẹ không sinh thành
Mà em ơn mẹ suốt đời chưa xong

Ngày xưa tóc mẹ xanh xanh
Giờ đây tóc mẹ trắng xóa
Vầng trăng khi tỏ khi mờ
Từng đêm mẹ thức âm thầm
Bao năm mẹ gánh hết để anh nên người

Ơi! Tình yêu của mẹ bao la
Đừng nên bắt chước câu ca
Đi về dối mẹ để mà yêu nhau
Ơi! Mẹ không ghét bỏ em đâu
Mẹ thương em cũng như nhau
Yêu anh em đã làm dâu trong nhà

Lời ru thơm cả non sông
Lòng thương của mẹ mênh mông
Giờ đây em đã là con
Mẹ bây giờ là của chung
Mẹ sinh anh để bây giờ cho em

đúng là đàn bà, nhỏ nhặt.Đã lấy chồng quê thì phải chấp nhận thôi.Ko hợp thì bỏ đi ở với nhau làm gì cho thêm tội.

"tôi thấy xấu hổ khi đón những người như thế và gọi là bố","Tôi thấy ghê sợ","Tôi phát cáu lên với cái kiểu nhà quê đó" khi mình đọc bài viết này thực ra cũng rất ức chế, vì mình cũng là dân tỉnh lẻ, nhưng sao một cô gái thủ đô lại có thể nói Bố Mẹ Chồng mình những câu như thế. Tôi nghĩ hai vợ chồng cãi nhau không phải do Bố Mẹ mà do suy nghĩ của một cô gái thủ đô ... như thế.( tuy mình chưa lấy Chồng. hehe.)

đúng là con gái hà nội, chỉ được cái mác, ko ưa nổi. mà chắc gì là hà nội gốc, hỏi lại bố mẹ xem gốc gác của mình ở đâu trước đi

con bé này bố mẹ nó có cược thên 99 cái nhà gần lăng bác anh cũng chả thèm mua. cái thằng chồng sao để cho con vợ nó kinh nhà mình mà cũng sống được nhẩy

đứng với góc nhìn nam giới, mình rất ghét cô gái trong bài viết này ở 2 điểm sau:
1) dùng từ "tỉnh lẻ" khắp cả bài viết. tại sao không dùng mỗi từ "tỉnh" thôi được rồi, thêm cái "lẻ" phía sau chi vậy? vừa mang đầy ý miệt thị, vừa xem thường người khác quá đỗi. Sống ở đâu trên nước này cũng là người Việt Nam, sao phải xỉa xói người chung một nước chứ?
2) cha mẹ chồng trong bài viết này chẳng làm chuyện gì nên tội để cô ta phải bêu rếu như thế. cha mẹ dù ở đâu cũng là cha mẹ mình, không có hai người nuôi lớn làm sao có ông chồng cho cô ta cưới.
nếu mình là ông chồng trong bài viết này, mình sẽ bỏ phắc cái người vợ này, cho ả đi kiếm chồng "thủ đô" đi, loại người này không xứng đáng gọi là vợ đâu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chị này xấu tính như vậy, trai tỉnh lẽ cũng chẳng thèm chứ ở đó mà thề k lấy =.=
Em mà là con trai, lấy vợ về mà nó coi thường gia đình mình như vậy thì em tống nó ra ngoài đường mà ở. Thà ở 1 mình nuôi cha nuôi mẹ còn hơn nuôi cái thứ nó dám xem thường người đã sinh ra mình

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,965
Thành viên mới nhất
Genesis Merch
Back
Bên trên