Tôi gái Hà Nội thề kiếp sau không lấy chồng tỉnh lẻ!

=)))))) iêu mà còn phân biệt mí iêu :)). kệ chứ, khối ng hn lấy ng tỉnh lẻ đó thôi. yêu ng ta thì sẽ yêu cả que hương cua? ng đó :X * t thì tớ thế :D *
p/s: tớ tỉnh lẻ, há há :)

Mình cũng là gái Hà Nội gốc nhưng những nhận xét về nhà chồng như vậy thì nghe chừng bạn khinh miệt người ở địa phương khác quá. Người ta cũng là con người, khác thay chỉ là người ta ở nơi ko được tiếp xúc vs nhiều thứ hiện đại như trên phố nhưng đâu có nghiã như vậy là xấu. Con người mình nhận định thấy, người ta chân chất quê mùa thật nhưng người ta tốt, giàu tình cảm hơn những người ở phố luôn nhìn đời bằng nửa con mắt, khinh thường người khác, nguy hiểm hơn nhiều. Mình nghĩ bạn có yêu và muốn lấy chồng bạn thì cũng nên yêu bố mẹ nhà chồng như vậy, chứ dùng từ " tỉnh lẻ " thật sự mà nói dân mạng ném đá vỡ đầu đó. Tiểu thư đài các j thì cũng chẳng có quyền khinh miệt người khác như thế đâu bạn

Thứ 1: Hà Nội có phải tỉnh lẻ không???
Thứ 2: Tỉnh lẻ được định nghĩa là gì. Đừng vơ đũa cả nắm
Thứ 3: Sống với nhau phải có cái tình. Bố mẹ chồng lên chơi vài hôm thì làm j cho phải đạo. Mình sống tốt với người ta thì người ta sẽ đáp lại như thế thôi

Giờ con trai tỉnh lẻ cũng có nhà đẹp, xe hơi, đầy con nhà nhiều tiền, người Hà Nội đâu phải người nào cũng giầu, ai cũng tốt đâu. Lấy xong rồi mới thấy hối tiếc.
Mình thì mình cứ phấn đấu thôi, họ giầu thì kệ người ta, mình tiêu của mình làm ra tội gì phải mang tiếng tiêu tiền, ở nhờ người khác.

đọc bài của bạn xong mà thấy buồn cho lớp trẻ ngày nay , bạn hơn người ta ( đặc biệt là những người mà bị bạn gọi là người nhà quê , tỉnh lẻ ) rất nhiều , bạn được ăn học tử tế , sống ở môi trường đầy đủ tiện nghi , 1 bước chân là ra đến phố ... nói chung nơi bạn được sống hội tụ đủ tất cả những tốt đẹp . Ấy vậy mà ý thức sống trong con người bạn lại chẳng đẹp chút nào . Bạn có bao giờ tự hỏi nhờ ai mà bạn hôm nay có một người để gọi là chồng ? Bạn có bao giờ tự mình thật thà với chính mình rằng bạn đã sống tốt hơn những người nhà quê kia ? Xung quanh bạn ngoài những bon chen toan tính , bạn còn có gì không ? Trái lại với những người bị bạn coi thường , miệt thị kia , họ có một lối sống rất thật tình , chu đáo , họ đặc biệt thương con thương cháu đấy bạn à . Bạn đừng nghĩ rằng thái độ khó chịu của bạn khiến họ không thấy , họ thấy và có lẽ là rất buồn , nhưng vì con vì cháu mà họ không nói ra đó thôi bạn à . Mình cũng là người thành phố , và gia đình mình cũng thường xuyên đón tiếp những người bà con họ hàng dưới quê lên thăm chơi , nhưng chẳng khó khăn như cách bạn nghĩ . Chỉ cần bạn thay đổi thái độ đối với mọi người , bạn sẽ thấy bạn cũng phải học ở họ nhiều cái lắm đó .

Nói chung ai cũng có quan điểm của riêng mình; không ai có quyền áp đặt.

Quan điểm của bài viết trên cũng chỉ là quan điểm cá nhân, chẳng ảnh hưởng tới ai (chẳng qua là giật title câu view)

Các bạn đừng vì một lời nói hay nhận xét của ai đó mà thay đổi quan điểm của mình.

Đừng để người khác áp đặt lối chơi của họ lên cuộc sống của bạn.

Sau khi đọc bài viết này, tôi (một người tỉnh lẻ) vẫn sống vui vẻ; vẫn yêu quý những người thành phố đã dành tình cảm chân thành đối với tôi.

Đây là quan điểm của từng người. Không phải ai ở thành phố cũng có suy nghĩ như vậy, và không phải ai ở tỉnh khác cũng là "nhà quê" như bài viết nói. Cá nhân mình (là người sống từ bé ở Hà Nội) chỉ nghĩ là các bạn nữ quen sống ở Hà Nội, nếu yêu và cưới bạn ở tỉnh khác sẽ cần có sự chuẩn bị kỹ lưỡng vì sẽ có nhiều vất vả và khác biệt so với cuộc sống các bạn đã quen. Nhất là trường hợp gia đình chồng không sống ở Hà Nội thì các dịp lễ tết sẽ phải đi xa cùng chồng về thăm gia đình.
Tuy nhiên cuối cùng tình yêu sẽ giúp vượt qua tất cả khó khăn mà.

Đây là một bài viết được sưu tầm và gửi lên nhưng có lẽ người viết ra bài viết này là một người rất là can đảm khi viết để mọi người bàn tán về mình. Đây chỉ là quan điểm của một ai đó mà chúng ta không thể phủ nhận số đông như vậy được.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên