<Tình huống> Mời các bạn giao dịch viên vào trả lời nhé

cảm ơn bạn đã ghé thăm topic của mình .Mong các bạn sẽ cùng đóng góp cho topic ngày càng hoàn thiện hơn

Có khi nào bạn nghĩ tại sao giao dịch viên lại cần nhiều cả về nghiệp vụ lẫn kĩ năng mềm đến vậy không :)

Có khi nào bạn nghĩ tại sao giao dịch viên lại cần nhiều cả về nghiệp vụ lẫn kĩ năng mềm đến vậy không :)

GDV đương nhiên à cần cả nghiệp vụ và kỹ năng mềm rồi bạn.
Bạn phải nắm vững nghiệp vụ thì khách hàng hỏi bạn sẽ trả lời rành mạch, dễ hiểu khách hàng mới hài lòng còn bạn nắm không vững bạn trả lời am à, vòng vo khách hàng dễ tính cũng muốn nổi cáu với bạn ấy chứ.
Kỹ năng mền sẽ giúp gdv xử lý những tình huống khó đỡ nhanh hơn, GDV thường xuyên phải đối mặt với đủ thành phần khách hàng. khó, dễ, thậm chí là lừa đảo đều có do vậy kỹ năng mềm là điều rất cần cho GDV.

TH 19. khách hàng phàn nàn vì sao tỷ giá mua và bán ngoại tệ ở ngân hàng lại bằng nhau. ---> Yêu cầu nhân viên giải thích để khách hàng hiểu và tiếp tục giao dịch với ngân hàng
TH 20. KH VIP yêu cầu giao tiền số lượng lớn trong vòng 30ph, nhưng do điều kiện bất khả kháng, qua 20ph mà nhân viên vẫn chưa rời khỏi công ty, KH gọi đt lại hối thúc và tỏ vẻ tức giận.
TH 21. Có KH muốn gửi tiền nhưng đang bị gãy tay, không thể kí tên cũng như lăn tay.
TH 22. Đang thực hiện giao dịch thì hệ thống máy tính trục trặc, KH lại đang rất gấp

TH19 thì mình nghĩ là xin lỗi KH về sự nhầm lẫn trên, chắc do chưa thay đổi kịp hoặc có sơ suất nào đó và đính chính lại 1 cách chính xác
TH20 Đt xin lỗi và giải thích rằng đã đi rồi nhưng chắc do có vấn đề gì đó nên chuyên viên chưa đến nơi đc, cố gắng giảm bớt cơn nóng của KH + thúc giục nv bên mình đi nhanh + kèm theo quà tặng và xin lỗi vì sự chậm trễ @@
TH 21 22 thì bó tay =="
Không biết tl thế có đc k nữa, có cao thủ gdv nào vào giải đáp giúp với :(

TH 21. Có KH muốn gửi tiền nhưng đang bị gãy tay, không thể kí tên cũng như lăn tay.
TH 22. Đang thực hiện giao dịch thì hệ thống máy tính trục trặc, KH lại đang rất gấp
Bạn nào làm GDV đã gặp trường hợp này rồi nhỉ :)

Những tình huống này hay quá! Mình đang chuẩn bị pv vào vị trí GDV. Cảm ơn các bạn nhiều nhé!

bài viết rất hữu ích.
Th 24 chắc k có câu hỏi này chứ, m chưa thấy ai mang lợn đến ngân hàng thê chấp bao giờ ^^. Nhưng nếu mà trang trại lợn thì ngân hàng có thể xem xét định quá để cho vay mình đã đọc ở dâu do là như vậy.

bài viết rất hữu ích.
Th 24 chắc k có câu hỏi này chứ, m chưa thấy ai mang lợn đến ngân hàng thê chấp bao giờ ^^. Nhưng nếu mà trang trại lợn thì ngân hàng có thể xem xét định quá để cho vay mình đã đọc ở dâu do là như vậy.

Đúng rồi bạn, trang trại lợn cũng là tài sản cố định như nhà cửa, phân xưởng... nên có thể thế chấp được :)

theo lý thuyết mình biết thì GDV sẽ hướng dẫn KH đăng ký mã số thay cho chữ ký mẫu.
Còn các bạn ,theo các bạn tình huống này có hướng xử lý nào khác không

P/s : ban quản trị có thể mở chức năng sửa bài topic này không để mình sửa để update cho tiện
Thank

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back