<Tình huống> Mời các bạn giao dịch viên vào trả lời nhé

Mình đang học môn kỹ năng giao dịch này nè ^^ 16/5 thi vấn đáp :(
p/s: bạn cũng ở Bắc Giang à?
Vậy à :D Mình cũng học Học Viện Tài Chính mà :D Khoa Ngân Hàng mình thì không dạy nhưng việc xử lý sẽ dần hình thành trong đầu khi bạn đi làm hoặc thực tập chẳng hạn :)

Không ai vào trả lời mà toàn đặt gạch thế nhỉ :)

3. Có một khách hàng đến vay 10 tỷ nhưng ngân hàng đang gặp khó khăn về vốn, không muốn cho vay, bạn làm ntn?

Trường hợp này thì mình nghĩ nên tạo mối quan hệ với khách hàng bằng cách nói khéo với họ bằng 1 lí do hợp lí (mà ko nói rõ tình hình khó khăn của ngân hàng) đồng thời giúp họ tìm đến vay vốn ngân hàng thân với ngân hàng mình.
=>tạo mối quan hệ tốt với cả KH và ngân hàng khác( có thể nhận được hoa hồng, mình chưa làm thực tế nên cũng không biết ) :D

Re: &lt;Tình huống&gt; Mời các bạn giao dịch viên vào trả lời nhé

Mình đang học môn kỹ năng giao dịch này nè ^^ 16/5 thi vấn đáp :(
p/s: bạn cũng ở Bắc Giang à?
Umh ,mình người Bắc Giang bạn à
Ngày trước mình cũng không học môn nay vì mình học bên HVTC mà :)

- - - Updated - - -

Không ai vào trả lời mà toàn đặt gạch thế nhỉ :)

3. Có một khách hàng đến vay 10 tỷ nhưng ngân hàng đang gặp khó khăn về vốn, không muốn cho vay, bạn làm ntn?

Trường hợp này thì mình nghĩ nên tạo mối quan hệ với khách hàng bằng cách nói khéo với họ bằng 1 lí do hợp lí (mà ko nói rõ tình hình khó khăn của ngân hàng) đồng thời giúp họ tìm đến vay vốn ngân hàng thân với ngân hàng mình.
=>tạo mối quan hệ tốt với cả KH và ngân hàng khác( có thể nhận được hoa hồng, mình chưa làm thực tế nên cũng không biết ) :D
Thực ra dữ liệu câu này cũng chưa thực chặt chẽ :) em có thê phát triển thêm vì nó hơi thiên về mảng tín dụng :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,600
Thành viên mới nhất
thecrampsmerch
Back
Bên trên