TPBank TienPhongBank tuyển dụng Giao dịch viên tại Hà Nội & TP.HCM [20.01.2013]

Mình đã từng làm GDV ngân hàng, và giờ cũng đang làm hợp tác ngân hàng, mức lương và ưu đãi còn cao hơn TPB nhiều nhưng mình vẫn quyết định thi vào. Các bạn đã thi vào thì chứng tỏ cũng mong muốn vào dc nó dù không phải không biết giờ kinh tế khó khăn, ngân hàng cũng không được như trc.
Chuyện cơ cấu thì đâu cũng có, các ngân hàng to thì 90% ý chứ, để là 10% còn lại phải cực cực xuất sắc. Chúng ta đã chọn ngân hàng này vì biết sức mình, xác định ngay từ đầu rồi nên các bạn đừng nản chứ.
Còn chỉ tiêu,làm ngân hàng mà lại sợ chỉ tiêu thì làm sao làm được, mình cứ nghĩ ng ta làm được thì mình cũng làm được, với cả chỉ tiêu một phần nhưng ng ta cũng đánh giá bạn ở nhiều yếu tố khác nữa
Chế độ đãi ngộ bèo còn hơn là nghỉ ở nhà đúng ko ? chưa kể những ng mới ra trường còn học được nhiều thứ. Mức lương của mình h gấp đôi làm GDV ở TPB nhưng mình vẫn quyết vào vì mình từng làm ngân hàng rồi ra ngoài thấy môi trường ngân hàng vẫn chuyên nghiệp, văn minh và đãi ngộ khá là ổn so với mặt bằng chung.
Mình nói những cái này có vẻ hơi bị lạc quan quá :) nhưng mình nghĩ phải thấy thích, tin công việc của mình thì mới làm dc chứ.Như trc mình làm GDV toàn 7h- 7r mới về nhưng vẫn tươi như hoa, phải chấp nhận mới thấy nó hay được chứ.Mình nghỉ rồi chuyển ra ngoài làm nhưng h lại nhớ GDV, nhớ môi trường ngân hàng, dù vất vả, dù nhiều lúc rất căng thẳng. Vậy nên các bạn đã thi dc đến vòng này hãy vững tâm, mai có ai phỏng vấn thì làm thật tốt, thật tin, phải thể hiện mình yêu công việc này, ngân hàng này nhé!
Like mạnh bạn này cái :-bd
mà sao h này vẫn chưa thấy lịch lủng gì nhỉ

mình cũng năm cuối, thử gửi từ cái lúc bắt đầu đăng mà giờ chưa thấy nhận được gì ngoài hồi âm cảm ơn, chắc bị loại từ vòng gửi xe rồi :D

13h40 ngày mai tại tòa nhà FPT hội 3 có bạn nào đi cùng ko nhỉ :-bd

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thì ở đâu chả có trường hợp gửi gắm bạn. Còn chỉ tiêu ở đâu cũng thế. Như ở Seabank mình thực tập thì làm ở chi nhánh thì 2>3 tỷ/tháng còn lam ở PGD thì số dư tài khoản trên 4 tỷ nhé bạn. ko có chuyện 500 tr đâu nhất là vs NH mới như TPB:((
Mình đưa ra mức chỉ tiêu kinh doanh của bank này nsau:
1. Huy động tăng NET 1,150 tỷ/tháng (giữ lượng khách cũ tăng mới 1,150 tỷ) =))))
2. Lượng tài khoản thanh toán/ thẻ ATM: 15/tháng
=>> Không đạt dc kết quả trên trong 3 tháng sẽ dc nghỉ; thử việc 2 tháng chỉ tiêu như trên nhân đôi; nếu ko đạt => out. Cơ cấu gửi gắm kha khá, nhiều người dc vào vòng pvan nhưng chỉ mang tính khách quan thôi.
Lựa chọn chỗ trước khi bước chân vào phục vụ, đừng để tâm huyết của tuổi trẻ uổng phí!!!!!!!!!!!!!!!

Re: TienPhongBank tuyển dụng Giao dịch viên tại Hà Nội & TP.HCM [20.01.2013]

tớ 2h ở Láng Hạ,có ai cùng hội không????
Người hội sở ng chi nhánh cơ ah. Có vẻ vụ này cũng đông chả kém hôm thi 8-|
Không biết có sự khác biệt thí sinh giữa 2 nơi ko nhỉ :(

- - - Updated - - -

Mình đưa ra mức chỉ tiêu kinh doanh của bank này nsau:
1. Huy động tăng NET 1,150 tỷ/tháng (giữ lượng khách cũ tăng mới 1,150 tỷ) =))))
2. Lượng tài khoản thanh toán/ thẻ ATM: 15/tháng
=>> Không đạt dc kết quả trên trong 3 tháng sẽ dc nghỉ; thử việc 2 tháng chỉ tiêu như trên nhân đôi; nếu ko đạt => out. Cơ cấu gửi gắm kha khá, nhiều người dc vào vòng pvan nhưng chỉ mang tính khách quan thôi.
Lựa chọn chỗ trước khi bước chân vào phục vụ, đừng để tâm huyết của tuổi trẻ uổng phí!!!!!!!!!!!!!!!

Biết thế nên chỉ dám úp lai vị trí GDV đã. Làm quen vs môi trường đã r tính sau

chắc ng ta xếp theo SBD nhỉ?tớ 29,ấy bao nhiêu? Chả biết ôn gì để mai còn chém cơ,thiếu tự tin quá

Tớ 11h ở Láng Hạ , chắc đơn giản chỉ là chia nhiều hội đồng cho nhanh gọn thôi vì có vẻ rất đông
Nếu vs KHCN thì huy động 1.150 tỷ thì bt mà.MB 2 tháng thử việc huy động 3 tỷ, giải ngân 4 tỷ.vs cả còn tùy thuộc chi nhánh mình làm. Mới trẻ thì tâm huyết sực lực là để làm việc mà, ko học được cái này cũng học dc cái khác :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,801
Thành viên mới nhất
MB661
Back
Bên trên