TPBank TienPhongBank tuyển dụng Giao dịch viên tại Hà Nội & TP.HCM [20.01.2013]

Đông như vậy không biết phải trải qua mấy vòng phỏng vấn nhỉ? Có ai có kinh nghiệm phỏng vấn vị trí GDV rùi không, ở ngân hàng này thì tốt quá. Share cho tớ một chút kinh nghiệm với!

các bạn trẻ cẩn trọng khi nộp đơn vào bank này nhé!
Thực chất khá bóc lột, giao chỉ tiêu kinh doanh bất kể cả giao dịch viên - NV mới ~ 800tr tăng NET =))))
1 bank còn quá nhỏ mà đòi hỏi quá nhiều. Chế độ ít và rất bèo, tăng lương tính theo cheak point nhưng hầu như ít và ko có.
Đề thi thì tương đối cùi: Tiếng anh, Gmat, IQ, nghiệp vụ (tổng hợp =)))))
nếu ok thì pvan => nếu xuất cơ cấu còn thì dc pvan => còn dc nhận hay ko thì xem chỉ tiêu các sếp có gửi con cháu nhiều ko nhé!
Cẩn trọng các bạn trẻ.!!!

Mình cũng đồng ý với bạn khoản thi viết ở TPB hum 20 vừa qua 8-}. chả chuyên nghiệp gì cả. như đùa ý. k đánh số báo danh, thí sinh cứ thế vào ngồi thi miễn chỗ nào trống để ngồi, dùng google hoặc hỏi nhau chí chóe :))
Thực chất khá bóc lột, giao chỉ tiêu kinh doanh bất kể cả giao dịch viên - NV mới ~ 800tr tăng NET =))))
1 bank còn quá nhỏ mà đòi hỏi quá nhiều. Chế độ ít và rất bèo, tăng lương tính theo cheak point nhưng hầu như ít và ko có.
nếu ok thì pvan => nếu xuất cơ cấu còn thì dc pvan => còn dc nhận hay ko thì xem chỉ tiêu các sếp có gửi con cháu nhiều ko nhé!

mình 57/100.hi. Đạt, chuẩn bị tinh thần đi pv, ko biết tình hình như thế nào nhưng cũng vui vui. hi

Thời buổi kt khó khăn đâu chả vậy bạn. Chắc chỉ có vào mấy NH chính sách thì khỏi lo mấy khoản chỉ tiêu quá. Thôi cuối năm r động viên mọi người chứ sao lại kéo tinh thần đi xuống thế, Ko nên ko nên nhé :-bd

Mình thì thấy bạn mình bảo chỉ tiêu của KHCN là 500tr thui.
Còn về vấn đề cơ cấu, hôm đi thi chính mắt mình nhìn thấy 1 giám thị đọc lời giải phần bài tập cho 1 thí sinh chép ( lúc các thí sinh đang chen chúc nộp bài thi ấy). Cơ mà có cơ hội thì cứ cố gắng thôi, ở đâu mà chả có cơ cấu^^

Mình thì thấy bạn mình bảo chỉ tiêu của KHCN là 500tr thui.
Còn về vấn đề cơ cấu, hôm đi thi chính mắt mình nhìn thấy 1 giám thị đọc lời giải phần bài tập cho 1 thí sinh chép ( lúc các thí sinh đang chen chúc nộp bài thi ấy). Cơ mà có cơ hội thì cứ cố gắng thôi, ở đâu mà chả có cơ cấu^^
Thì ở đâu chả có trường hợp gửi gắm bạn. Còn chỉ tiêu ở đâu cũng thế. Như ở Seabank mình thực tập thì làm ở chi nhánh thì 2>3 tỷ/tháng còn lam ở PGD thì số dư tài khoản trên 4 tỷ nhé bạn. ko có chuyện 500 tr đâu nhất là vs NH mới như TPB:((

Thì ở đâu chả có trường hợp gửi gắm bạn. Còn chỉ tiêu ở đâu cũng thế. Như ở Seabank mình thực tập thì làm ở chi nhánh thì 2>3 tỷ/tháng còn lam ở PGD thì số dư tài khoản trên 4 tỷ nhé bạn. ko có chuyện 500 tr đâu nhất là vs NH mới như TPB:((

Mình quên ko nói rõ, 500tr là chỉ tiêu huy động thôi, còn dư nợ cho vay thì hình như đúng là 2 tỷ, chứ 500tr thì nhàn nhã quá

Mình quên ko nói rõ, 500tr là chỉ tiêu huy động thôi, còn dư nợ cho vay thì hình như đúng là 2 tỷ, chứ 500tr thì nhàn nhã quá
Thì chỉ tiêu huy động luôn luôn là chỉ tiêu quan khó nhằn của CV QHKH mà bạn, còn chỉ tiêu cho vay thì quá đơn giản rồi.

Mình đã từng làm GDV ngân hàng, và giờ cũng đang làm hợp tác ngân hàng, mức lương và ưu đãi còn cao hơn TPB nhiều nhưng mình vẫn quyết định thi vào. Các bạn đã thi vào thì chứng tỏ cũng mong muốn vào dc nó dù không phải không biết giờ kinh tế khó khăn, ngân hàng cũng không được như trc.
Chuyện cơ cấu thì đâu cũng có, các ngân hàng to thì 90% ý chứ, để là 10% còn lại phải cực cực xuất sắc. Chúng ta đã chọn ngân hàng này vì biết sức mình, xác định ngay từ đầu rồi nên các bạn đừng nản chứ.
Còn chỉ tiêu,làm ngân hàng mà lại sợ chỉ tiêu thì làm sao làm được, mình cứ nghĩ ng ta làm được thì mình cũng làm được, với cả chỉ tiêu một phần nhưng ng ta cũng đánh giá bạn ở nhiều yếu tố khác nữa
Chế độ đãi ngộ bèo còn hơn là nghỉ ở nhà đúng ko ? chưa kể những ng mới ra trường còn học được nhiều thứ. Mức lương của mình h gấp đôi làm GDV ở TPB nhưng mình vẫn quyết vào vì mình từng làm ngân hàng rồi ra ngoài thấy môi trường ngân hàng vẫn chuyên nghiệp, văn minh và đãi ngộ khá là ổn so với mặt bằng chung.
Mình nói những cái này có vẻ hơi bị lạc quan quá :) nhưng mình nghĩ phải thấy thích, tin công việc của mình thì mới làm dc chứ.Như trc mình làm GDV toàn 7h- 7r mới về nhưng vẫn tươi như hoa, phải chấp nhận mới thấy nó hay được chứ.Mình nghỉ rồi chuyển ra ngoài làm nhưng h lại nhớ GDV, nhớ môi trường ngân hàng, dù vất vả, dù nhiều lúc rất căng thẳng. Vậy nên các bạn đã thi dc đến vòng này hãy vững tâm, mai có ai phỏng vấn thì làm thật tốt, thật tin, phải thể hiện mình yêu công việc này, ngân hàng này nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch
Back
Bên trên