Thưởng 30/4, 1/5

Mình sinh viên mới ra trg hiện đang làm cho 1 NH thuộc Nhà nước. Nếu tính thoáng ra (vì mình ko nhớ rõ lắm từng khoản) thì từ tết đến giờ mình được cỡ trên dưới 20tr (mình làm ở NH chưa đủ 1 năm). Riêng 30/4 1/5 được 4-5 triệu gì đó (bằng 1/2 các bạn làm full). Hôm nay vào đây đọc tự an ủi bản thân là ấm hơn khá nhiều bank rồi nhưng so với VCB và BIDV thì vẫn chả thấm vào đâu nhỉ. Lúc mình mới ra trg được lựa chọn giữa VCB và chỗ hiện tại đã ko chọn VCB vì sợ vất vả h hơi hối rồi :)))))).

Anyway mới thấy sự khác biệt kinh khủng giữa Big 4 và nhóm còn lại. Ny mình làm ở 1 chi nhánh khá to của Techcombank chả được đồng nào (hoặc được đâu cỡ 300k)

Mình sinh viên mới ra trg hiện đang làm cho 1 NH thuộc Nhà nước. Nếu tính thoáng ra (vì mình ko nhớ rõ lắm từng khoản) thì từ tết đến giờ mình được cỡ trên dưới 20tr (mình làm ở NH chưa đủ 1 năm). Riêng 30/4 1/5 được 4-5 triệu gì đó (bằng 1/2 các bạn làm full). Hôm nay vào đây đọc tự an ủi bản thân là ấm hơn khá nhiều bank rồi nhưng so với VCB và BIDV thì vẫn chả thấm vào đâu nhỉ. Lúc mình mới ra trg được lựa chọn giữa VCB và chỗ hiện tại đã ko chọn VCB vì sợ vất vả h hơi hối rồi :)))))).

Anyway mới thấy sự khác biệt kinh khủng giữa Big 4 và nhóm còn lại. Ny mình làm ở 1 chi nhánh khá to của Techcombank chả được đồng nào (hoặc được đâu cỡ 300k)
Thế bạn làm Vietin hay Agri :D.
Tech đúng là kẹt dã man kể cả làm HO @@.
Khối cổ phần ngoài quốc doanh thì mình thấy MB đúng là chịu chi nhất :) Sn chi nhánh được 1 tháng. Ngoài ra cứ mỗi đợt là có :).

Thế bạn làm Vietin hay Agri :D.
Tech đúng là kẹt dã man kể cả làm HO @@.
Khối cổ phần ngoài quốc doanh thì mình thấy MB đúng là chịu chi nhất :) Sn chi nhánh được 1 tháng. Ngoài ra cứ mỗi đợt là có :).
Mình ko làm Vietin cũng ko làm Agri mà làm ở 1 chỗ khác cơ bạn ạ ;). Cũng ko nhiều ng biết tới NH này

Các bác làm Ngân hàng thưởng khủng quá, gì mà tính bằng trăm triệu hông hà. Em cũng ngân hàng mà chả có được 1 củ mì hay củ chuối nào cả. Mang tiếng là Ngân hàng top của khối TMCP. Cảm thấy tủi thân quá đê! :(:(:(:(:(

Mình y chang bạn, có điều mình chọn ngược lại và giờ thì rất hối :(

Bác này chắc ở phòng KHDN mới được cao thía :))))
Em thấy đứa bạn vào HO VCB 1 năm, hệ số 2.34 bậc 1, phòng back loại vừa vừa, tổng năm đầu được có 165tr :( :(

VCB thì cũng chia như BIDV ý, thường thì ngày lễ nào cũng có chút gọi là.
Tổng kết từ đầu năm đến giờ thì to nhất vẫn là Tết Dương lịch (15tr), Tết âm lịch (khoảng 45tr), 1/4: 12tr, 30/4: 22tr. (của mình là thế)
Thấy bảo hôm nay sẽ còn 1 ít chia quỹ phúc lợi cho 30/4 nữa. Không biết có thật thế không :rolleyes:
Ngoài ra trong năm thì bình thường sẽ còn 1 lần tổng kết quỹ lương năm trước vào ngày 30/6, năm ngoái mình được 45tr.
1 tháng lương tiền nghỉ mát chi vào T6-7, 2/9 được 1 tháng lương. 10/10 được 1 tháng lương. Tháng 11 thì hay có 1 tháng lương chi động viên. Tháng 12 thì có 1 tháng lương chi động viên quyết toán/chạy chỉ tiêu.
Ngoài ra thì tất cả các ngày lễ thông thường như 8/3, 1/6, 20/10 đều được 1-2 triệu chia vui.

Chỉnh sửa lần cuối:
MB vừa thưởng hoàn thành 6 tháng đầu năm 2 tháng lương không bị tính KPI toàn hệ thống.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,474
Thành viên mới nhất
Bleeding Throug
Back
Bên trên