Thực tập.. Đọc tài liệu.. Vấn đề muôn thuở :(

Thêm nữa mình có gợi ý cho các bạn đó là tìm hiểu quy trình của NH, ví dụ như một bộ cho vay thì từ lúc bắt đầu thì cần những hồ sơ gì, nhận hồ sơ về xong thì làm các bước tiếp theo ra sao, rồi thì đến lúc làm Tờ trình Tín dụng như thế nào, phải trình những ai (Ban tín dụng gồm những sếp nào?); khi đc phê duyệt rồi thì cần làm gì để được giải ngân, Kh phải ký tá những giấy tờ gì? Song song với đó là thủ tục đăng kí Giao dịch đảm bảo gồm những bước nào?...Blah blah,...

Nói chung là có rất rất nhiều thứ để học, chứ nói thật cứ ngồi đó mà đọc tl thì cũng chán chết. Nếu biết học hỏi nghiêm túc thì kì thực tập k lãng phí như các bạn đang trải qua đâu, sau đi xin việc có lợi nhiều đó:D

Thân ái!

Mình nghĩ là bạn nên tận dụng cơ hội này làm quen với các anh chị trong phòng. Khi mối quan hệ k còn xã giao, các anh chị í có thể nhờ bạn giúp việc này việc kia, thậm chí việc admin. Nhưng đó cũng là cơ hội để làm quen với môi trường công việc đúng k bạn? Và quan trọng là attitude của bạn với việc thực tập nữa, hãy lạc quan lên:)Mình thấy nhiều bạn đã được nhận vào làm ngay sau đợt thực tập đấy bạn, có công mài sắt có ngày nên kim bạn ạ!

ngày đầu tiên ở phòng kế toán mình cũng chỉ đọc tài liệu thôi ,cũng chưa hơi có cảm giác như bạn nhưng đến ngày thứ 2 thì mọi người cũng dần quen với sự có mặt của mình nên cũng được làm một số việc :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,486
Thành viên mới nhất
caipiaovnd1122
Back
Bên trên