Thực tập ACB - vì đâu nên nỗi chán như thế này!

chắc tùy CN thui, chứ mình cũng thực tập ACB thấy a c cũng chỉ bảo mấy cái, cũng vui vẻ nói chuyện mà. Bạn tự tin lên, hum nào mua một ít đồ ăn vặt mời các a c ăn để dễ nc lấy lại điểm thui ma. rồi bảo với a c có cần e làm gì thì a c bảo e nha chẳng hạn photo hay can đó bạn hihi^^... chứ thật mình thực tập chỉ vướng chân người ta thui ah.

Mấy anh chị trên UB nhiệt tình quá, phải chi đây là chi nhánh mình thực tập thì sướng phải biết. Biết trước là tương lai ảm đạm nhưng đã yêu thích nghề này rồi thì cố chịu vậy. Kinh nghiệm các bác bày hay quá, mình đã học hỏi được phần nào, :). Nhờ các bác mà mình biết vẫn còn có người quan tâm tới mình, tự nhiên cảm thấy ấm lòng ghê gớm!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cái này trường mình sắp xếp, có phỏng vấn mới vô được. Nghe các bác nói vậy mình đỡ tủi thân phần nào. Mai mốt mà mình làm trong ngân hàng rồi, em nào mà đi thực tập là mình sẽ chỉ bảo thật tận tình :)

đc thế thì tốt bạn ơi. nhưng cứ thử nếu ở vị trí 1 NV NH thực sự, mà gặp 1 thực tập sinh ít nói, lại ko biết làm đề tài gì, cũng ko biết dễ gần hay ko thì bạn có tự nhiên đến để hỏi xem có giúp gì em ấy ko à ;) rất tiếc là lúc đó bạn cũng sẽ rất nhiều việc mà thậm chí có khi còn chẳng biết thực tập sinh là ai, ở bp nào nữa cơ.

chúc bạn thành công :)

bình thường thôi bạn à. Ngày xưa mình đi tt cũng thế, gặp anh chị nào nhiệt tình và vui vẻ lắm thì ng ta hướng dẫn tận tình cho. Còn lại thì k phải do người ta ghét gì mình, chẳng qua chính người ta cũng chẳng biết phải hướng dẫn thế nào, mà lại còn bận, nên cứ thế thôi. Đa số đi thực tập đều thế cả, cái việc phải ngồi một chỗ k ai chỉ dẫn hay sai bảo gì chẳng phải là do bạn thất bại gì cả đâu. Nếu cố trò chuyện làm quen để người ta vui vẻ hơn với mình thì là tốt nhất, nếu k thì bạn cố từ từ luyện tập thôi. thậm chí như mình hồi mới đi làm cũng ngồi không suốt mấy tháng, chả khác gì đi thực tập lần 2, thế thì thực tập không có gì làm là bình thường thôi, đừng bi quan làm gì. Xem như chuẩn bị tình thần trước cho ngày đi làm, còn khó khăn hơn nhiều lắm. Cứ lạc quan lên nhé! ^^

Bạn hơi mơ hồ khi quá kỳ vọng vào kỳ thực tập;))
Khi đi làm rồi bạn sẽ hiểu vì sao. Mỗi người mỗi việc, ai cũng cày cật lực với chỉ tiêu phân giao ... Công việc đâu có đơn giản mà giao cho bạn ... mình nghĩ bạn xin cop file mềm hồ sơ ( bình thường họ cũng ko cho đâu) về xem là ok nhất. Kiếm việc khác mà làm đi thôi:)

Mình thì thực tập bên Exim. Bữa gặp mặt đầu dc phân về SGD1 cơ. Hí hửng lắm nhưng đến hôm lên SGD thì lại dc phân về PGD Bình Thạnh. Hơi tức, giống kiểu bị lừa ấy =)) nhưng sau này dc giải thích là cái PGD ấy trực thuộc SGD. Cũng hơi buồn vì về PGD sợ ko dc làm gì nhiều. Mình đi thực tập 3 buổi/tuần. PGD có 10 người, có 3 chị GDV. Mình ngồi cạnh 1 chị, xem chị ấy làm. Hầu như mấy chị thực hiện giao dịch trên korebanking, mình nhìn cũng ko hiểu gì lắm. Được 3 tuần rồi thì cũng quen quen được, biết khách làm gì thì sẽ vào cửa sổ nào :)) Ngồi bên cạnh cái máy in nên được lấy chứng từ, xé chứng từ, lâu lâu dc đóng mộc (??), đi photo. Nói chung cũng quen việc của mấy chị nên biết ngta sắp làm gì thì mình chuẩn bị trước. Theo mình mấy bữa đầu chịu khó quan sát ngta làm, sau đó nhớ để mình làm theo. Thấy anh chị sắp làm gì thì mình lấy hoặc chuẩn bị cho anh chị trước ;)) Dễ gây thiện cảm lắm. Chị mình ngồi cạnh là đàn chị trên trường nên cũng dễ nói chuyện. Mình cũng chưa dám hỏi nhiều :"> Tại chỗ mình thực tập nhiều khách lắm @@ Thêm 1 cái nữa là hãy cười nhiều lên bạn ơi. Gặp ai cũng nên cười, chào hỏi người ta. Nếu được trong phạm vi nào đó thì mình có thể nói chuyện phiếm với câu chuyện của anh chị chứ đừng ngồi đọc chứng từ ko nha ;)
chúc dượng Tâm sớm tim được niềm vui hen ;))

Các anh chị có nhiều việc nên không có thời gian rảnh để hướng dẫn các bạn . Ngày xưa mình cũng đi thực tập ,lúc đầu rất chán nản khi phải ngồi chơi cả ngày , toàn lên chơi dò mìn trên máy tính . Sau đó thì mình mạnh dạn hỏi các anh chị có công việc gì không . Một điều quan trọng nữa là phải kiên trì đi thực tập , ko nên vì chán nản mà buổi đi buổi không .Cac bạn chăm chỉ sẽ có nhiều việc để làm và có nhiều mối quan hệ hơn.
Chúc bạn có kỳ thực tập tốt

thực tập thì cũng tùy CN thôi bạn ah, chính là ráng tỏ ra thân thiện, lanh lẹ 1 tí, hồi đầu đi thưc tập thì do ms vào chưa quen ai nên mình cũng khá thụ đông nhưng bữa sau thì đã quen thì bắt chuyện vs mấy chị cũng dễ, cũng khá thân thiện chứ ko đến nỗi, mình còn nhớ chị GĐ CN khi ms vào còn ráng động viên mình coi thưc tập như 1 kì học việc để tích lũy kinh nghiệm, đúng là thường các chị thường bận việc nên ít khi nào chỉ bảo tận tình cho bạn đc nên bạn tỏ ra chủ động trong mọi tình huống

Mọi người nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm thực tập cho bọn em quá hjhj
Hiện em cũng đang đi thực tập tại Sở Giao Dịch VCB, mới đến đc 2 buổi thui mà thấy có nhiều điều băn khoăn quá hjxhjx :( . Đề tài khóa luận bọn em cũng chưa có chưa biết nên đăng ký mảng nào thì hợp lý. Đến đó thấy cái gì mình cũng không biết cũng cần học hỏi !! Hỏi bạn bè đi thực tập thế nào thì ai cũng bảo là tình trạng chung như vậy cả :(( [-O<
May mà lên Ub thấy bài của bạn v2t1991 là vô xem liền hj, Qua những chia sẻ của các anh chị mà em biết mình cần phải chủ động, nhiệt tình , thân thiện, phải biết Hỏi, Hỏi & Hỏi rùi phải tự biết PR bản thân phải chú ý học hỏi từ các anh chị, cho anh chị hiểu mình như thế nào thì mới dễ làm quen được với các anh chị nữa hjhj
Cảm ơn các anh các chị ( kemcay2000, thaonh , changsomi_acb, somebody_to_love , ngocnn , ntl_onlylove, minhhai_bank....... ) nhiều lém ý nhờ các anh các chị mà em biết được nhiều thứ quá ^^ ;);) :)

Ah mình cũng chúc bạn v2t1991 có một kỳ thực tập thành công nhe, ^^ cố gắng lên bạn Fighting !!

Nếu có thể thì bạn mượn bộ hồ sơ cũ đọc, có gì không hiểu thì hỏi là được chỉ liền à ( anh hướng dẫn mình kêu hướng dẫn mấy người trước mà nó chẳng chịu hỏi gì).
Như mình đi thực tập thì hỏi anh chị ấy có đi thẩm định hay công chứng giấy tờ thì mình xin đi ké, thấy cũng thú vị.
lâu rùi cũng được làm mấy việc vặt nhưng chủ yếu là để quen môi trường NH, :-bd

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back