Thi VietinBank ngày 12-13/07/2013

Re: Thi vietin ngày 12-13/07

Có bạn nào được gọi đi phỏng vấn chưa? Những bạn thi ngày 12-13-14/07/2013 đó??? Chắc rớt rùi. hic hic

- - - Updated - - -

Bạn thi lầu mấy? Mình thi phòng 2 lầu 9 tại Hàm Nghi đó. Thấy xác suất đậu khó quá.

ở Vietinbank nếu ai trượt họ cũng gửi mail cảm ơn, nên khi nào nhận được mail thì tin chắc rằng khi ấy rớt.

Có bạn nào được gọi đi phỏng vấn chưa? Những bạn thi ngày 12-13-14/07/2013 đó??? Chắc rớt rùi. hic hic
hôm mình đi thi 12/07 có hỏi thì có chú bên vietin bảo tầm 2 tuần mới có kết quả cơ bạn, cứ chịu khó mà đợi thôi :))

Đề thi có một câu hỏi mình thắc mắc không biết đúng/ sai thế nào:
Trong quỹ dự phòng cụ thể thì: R = max {0, (A - C)} x r
Trong đó C là Giá trị tài sản đảm bảo. Vậy giá trị của C được tính như thế nào?
a. Như trong sổ sách kế toán
b. Giữ nguyên giá gốc
c. Tính theo giá thị trường....

Mình không nhớ rõ chính xác nhưng ý câu hỏi là như vậy. Câu trả lời mình chọn C :)

Tiếng anh thì mình thấy nhiều giới từ. Giới từ thì mình kém nên ko biết thế nào :) chắc tiếng anh khó qua quá.
Cuối bài có 1 bài đọc, khoảng 7 dòng, từ không khó nên bạn nào làm nhanh có thể làm được. Mình thì chỉ kịp đọc bài đọc qua loa vì chỉ còn 2 phút rồi tick nhanh theo ý mình nghĩ là đúng thôi chứ ko kịp so lại :)
Kinh nghiệm lần sau đi thi là nên xem qua 1 lượt có bao nhiêu câu và đề theo kiểu gì để còn biết mà phân phối time :) Bời thi máy nên chỉ có 3 câu xuất hiện 1 lần rồi mới next sang trang tiếp theo.

b. Giữ nguyên giá gốc

Mình không nhớ rõ chính xác nhưng ý câu hỏi là như vậy. Câu trả lời mình chọn C :)

Tiếng anh thì mình thấy nhiều giới từ. Giới từ thì mình kém nên ko biết thế nào :) chắc tiếng anh khó qua quá.
Cuối bài có 1 bài đọc, khoảng 7 dòng, từ không khó nên bạn nào làm nhanh có thể làm được. Mình thì chỉ kịp đọc bài đọc qua loa vì chỉ còn 2 phút rồi tick nhanh theo ý mình nghĩ là đúng thôi chứ ko kịp so lại :)
Kinh nghiệm lần sau đi thi là nên xem qua 1 lượt có bao nhiêu câu và đề theo kiểu gì để còn biết mà phân phối time :) Bời thi máy nên chỉ có 3 câu xuất hiện 1 lần rồi mới next sang trang tiếp theo.
Bạn đọc lại QĐ 493 của NHNN nhé, nếu TSBĐ là vàng, chứng khoán thì C là đúng rồi đó.

b. Giữ nguyên giá gốc

Bạn còn quên 1 lựa chọn của đề cũng chính là đáp án "giá trị khấu trừ của TSBĐ":D

bạn nhận được thông báo kết quả chưa? Bạn thi chi nhánh nào vây? Mình cũng KN

- - - Updated - - -

Chúng mình thi cùng phòng đó. Nghe nói nhận được email là biết rớt là sao nhỉ. hic hic

Vậy sao mình nghe mấy bạn coment nói 2 ngày là có kết quả ta. Nhưng thấy xác suất thấp quá, mà mình ở BD, nộp CN Thủ Đức nên đi làm cũng xa, hơi oải, nên mong vân mong, mà ko biết giả sử đậu có đi làm được ko. hic hic

b chi nhánh nào zậy?mình cũng ca 4 kiểm ngân nè
Mình thi chi nhánh thủ đức. Bạn nhận được kết quả chưa vậy?

- - - Updated - - -

hôm mình đi thi 12/07 có hỏi thì có chú bên vietin bảo tầm 2 tuần mới có kết quả cơ bạn, cứ chịu khó mà đợi thôi :))
Cảm ơn bạn. Nghe nói 2 tuần thấy còn được hi vọng thêm 1 tuần.

Mình thi chi nhánh thủ đức. Bạn nhận được kết quả chưa vậy?

- - - Updated - - -

Cảm ơn bạn. Nghe nói 2 tuần thấy còn được hi vọng thêm 1 tuần.
mình thi kien giang b ui, ma doi lau wa, lam bai k dc nen cung k hi vong nhiu, b lam dc k?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,699
Thành viên mới nhất
betwizist
Back
Bên trên