Thi viết vào ngân hàng Vietinbank cần lưu ý những điều gì?

Em vừa nhận được thông báo sáng chủ nhật này đi thi viết ở Vietin bank. Thấy có tí hồi hộp vì chưa thi vào bank này bao giờ. Bác nào có kinh nghiệm thi viết thì chỉ bảo cho e với. Thấy bảo sẽ có thi English, logic và nghiệp vụ. Em ứng tuyển vào vị trí Chuyên viên phát triển sản phẩm phòng KH cá nhân thì ko biết phải ôn thi nghiệp vụ gì bây giờ. Thời gian có hạn mà kỳ thi sắp đến gần. Bác nào biết nên ôn thi cái gì thì chỉ bảo em với. Em cảm ơn nhiều ạ :D

thi vào lúc nào cũng có sức ép trong lòng, cứ có cảm giác rất nặng nề.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đề của Vietin lại có cả đúng,sai giải thích với câu hỏi hiểu biết nữa ạ. BT thì cũng chẳng nhớ gì luôn :( lo ngại quá :-s

M thi đợt tháng 7/2011 về QLRRTD, các vị trí tương tự nhau sẽ thi chung 1 đề. Chỉ có nghiệp vụ đơn thuần về case study dựa trên kiến thức về pháp luật& 1 chút về thực tế. Tính toán mấy chỉ số. Có 5 câu lý thuyết thì phải. 1 bài tập về vốn lưu động.
Tuy nhiên đề mỗi đợt có thể mỗi khác, nên cứ tự tin thôi :) Nhiều người có kinh nghiệm thì lại chả ôn mấy với chả có mấy thời gian mà ôn đâu. Kinh nghiệm hơn nhưng thi viết thế này thì chưa chắc.
Đừng quá lo lắng khi đi thi & cũng đừng quá vui mừng đỗ. Mọi thứ không hồng như thiên hạ vẫn đồn đâu :)
Gluck.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Trên UB có tài liệu ôn thi vào Vietinbank đó bạn. Bạn có thể tham khảo Đề cương ôn tập vào Vietinbank 2010

sau 1 hồi lo lắng, hoảng loạn h mình đã rất thoải mái (ko biết hôm thứ 7 sẽ thế nào ^^) tâm trạng xác định nên h chỉ túc tắc xem xét các thứ thôi. Với lượng thi sinh đông thế này thì ngoài giỏi thì cần cái duyên với Vietinbank rất lớn :>

sau 1 hồi lo lắng, hoảng loạn h mình đã rất thoải mái (ko biết hôm thứ 7 sẽ thế nào ^^) tâm trạng xác định nên h chỉ túc tắc xem xét các thứ thôi. Với lượng thi sinh đông thế này thì ngoài giỏi thì cần cái duyên với Vietinbank rất lớn :>
chủ nhật chứ bạn.ko biết ôn j thật

Hic hic, T7 này mình cũng thi vào vị trí QHKH - Kế toán mà chả biết ôn gì, bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp tớ với. Thôi thì cứ xác định tư tưởng vào phòng thi cho thoải mái vậy, lấy có 5ng mà tận 130ng thi, khiếp thật!

hic, nhiều người thi vào vtb đợt này quá. Có vẻ ai cũng chung tâm trạng, mình thi Thẩm định, cũng chẳng chuẩn bị được gì cả, mà tài liệu cũng ko có, ai có tài liêu liên quan đến nghiệp vụ thẩm định hoặc cũng thi vị trí này thì trao đổi với minh nhé. :D

Mình cũng nhận được thông báo thi tuyển vị trí quan hệ khách hàng nghiệp vụ kế toán mà không biết ôn gì nữa.Còn 2 ngày để ôn, bạn nào có kinh nghiệm gì chia sẻ mình với.Chưa bao giờ thi vào ngân hàng này.Thanks

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên