Review Thi vào Vietcombank

Hi mọi người, mình mới nộp hồ sơ thi Vietcombank đợt này vị trí kế toán. Mình ko học chuyên ngành kế toán nhưng may sao hồ sơ vẫn được nhận. Mình có tìm đề thi của Vietcombank để ôn thì đều thấy ghi là: "Đề thi QHKH và kế toán của Vietcombank". Như vậy là QHKH (tín dụng) và kế toán là thi chung đề nghiệp vụ à mọi người? Mình thấy trên các trang tuyển dụng của Vietcombank đều lấy tiêu chuẩn chung cho tất cả các vị trí nghiệp vụ (kế toán, khách hàng, giao dịch viên). Vậy có phải tất cả vị trí này của Vietcombank đều thi đề chung ko?

Ai đã thi ở Vietcombank hoặc biết thông tin gì chia sẻ cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều.

có bạn nào ở HP đc gọi báo đỗ rồi thì báo tin để mìnhđỡ phải chờ đợi :D

Ôi, chúc mừng bạn nhé ;) Bạn thi vị trí gì vậy? Chia sẻ chút kinh nghiệm đi :x
hi hi may mắn thôi, mình đã làm hơn 1 năm gdv ở eib rùi nên ko hỏi nghiệp vụ, chỉ hỏi về gia đình, bản thân, nguyện vọng và mong muốn gì khi chuyển từ ngân hàng cũ sang vcb, đưa ra các tình huống và xem cách ứng xử của mình, hỏi ưu nhược điểm của bản thân, hỏi e có yêu thích vị trí gdv ko, điều gì chứng minh e phù hơp và có khả năng làm tốt vị trí gdv, điều khó khăn nhất trong cv của e đã gặp là gì?
hỏi lương của mình bên eib là bn, và nói rằng lương vcb thấp hơn đấy, mình nói rằng khi ứng tuyển vào 1 chỗ khác thì mình đã tìm hiểu, mình cân nhắc chứ ko nộp phải chỗ nào cũng nộp>>> hội đồng pv cười thôi
Nói chung bạn cứ tự tin, cười nhiều, và nói thật vì họ đủ kinh nghiệm để biết mình nói thật hay nói dối, nếu ko biết thì cứ nói ko biết, nếu vấn đề tế nhị thì cứ nói là e xin phép ko trả lời vấn đề này, thực ra họ ko xét câu trả lời của mình đúng hay sai mà xét cách trả lời của bạn có tự tin hay không, thêm vào 1 chút dí dỏm hài hước là thành công, để họ thoải mái khi lắng nghe câu trả lời của bạn

Có bạn nào chi nhánh Nam Bình Dương ko? hôm qua gọi đt lên thì có một anh bảo Sếp đang xem xét hồ sơ. Chờ sốt ruột quá !

tớ chưa biết kq nữa, đang hỏi mọi người xem có ai được gọi chưa nè

có bạn nào ở HP đc gọi báo đỗ rồi thì báo tin để mìnhđỡ phải chờ đợi :D
Theo như bạn chị đang làm ở VCB-HP nói thì đợt này VCB-HP chỉ lấy 3 ng tất cả thôi, đầu tháng 8 đi làm. Còn 11 ng khác 1 ngày đẹp trời nào đó sẽ pv lại để lấy tiếp 3 ng e ạ. hichic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên