Review Thi vào Vietcombank

Hi mọi người, mình mới nộp hồ sơ thi Vietcombank đợt này vị trí kế toán. Mình ko học chuyên ngành kế toán nhưng may sao hồ sơ vẫn được nhận. Mình có tìm đề thi của Vietcombank để ôn thì đều thấy ghi là: "Đề thi QHKH và kế toán của Vietcombank". Như vậy là QHKH (tín dụng) và kế toán là thi chung đề nghiệp vụ à mọi người? Mình thấy trên các trang tuyển dụng của Vietcombank đều lấy tiêu chuẩn chung cho tất cả các vị trí nghiệp vụ (kế toán, khách hàng, giao dịch viên). Vậy có phải tất cả vị trí này của Vietcombank đều thi đề chung ko?

Ai đã thi ở Vietcombank hoặc biết thông tin gì chia sẻ cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều.

Nghiệp vụ thì ko khó lắm, nhưng mà thi nghiệp vụ xong, đói bụng, nhìn cái đề anh văn hoa mắt luôn, nghe đồn khó lắm mà giờ mới được diện kiến, nghiệp vụ vi mô vĩ mô khá cơ bản, câu hỏi về cung tiền, tính tỷ giá, CPI, lạm phát, sản phẩm của VCB, 10 câu nghiệp vụ kế toán mình nghĩ là khá đơn giản, còn nghiệp vụ tín dụng thì ko rõ. Còn đề av thì giờ cũng ko nhớ là mình làm cái gì nữa :D

Nghiệp vụ thì ko khó lắm, nhưng mà thi nghiệp vụ xong, đói bụng, nhìn cái đề anh văn hoa mắt luôn, nghe đồn khó lắm mà giờ mới được diện kiến, nghiệp vụ vi mô vĩ mô khá cơ bản, câu hỏi về cung tiền, tính tỷ giá, CPI, lạm phát, sản phẩm của VCB, 10 câu nghiệp vụ kế toán mình nghĩ là khá đơn giản, còn nghiệp vụ tín dụng thì ko rõ. Còn đề av thì giờ cũng ko nhớ là mình làm cái gì nữa :D
Mình thì thấy cái đặc trưng nghiệp vụ của VCB dù nhiều bạn đọc vào câu từ dễ hiểu nhưng cũng dễ chọn đáp án sai bạn à, sáng nay mình làm đề TD mà về thấy sai nhiều quá, hj

san pham ngan hang hoi gi vay ban?
Đề nv bên kế toán thì hết một nửa hỏi sản phẩm Vietcom bao gồm thẻ, tài khoản, tiết kiệm, chuyển tiền, mobile banking, i-banking,...... nói chung mình thấy lên web Vietcom đọc hết các sản phẩm thì sẽ chắc chắn được 25 câu rồi đó! Còn 15 câu vi mô, vĩ mô, tính lạm phát, tỷ giá và 10 câu kiến thức kế toán chung. Hic,nhìn cái phần sản phẩm mà rầu thúi ruột :(

Đề nv bên kế toán thì hết một nửa hỏi sản phẩm Vietcom bao gồm thẻ, tài khoản, tiết kiệm, chuyển tiền, mobile banking, i-banking,...... nói chung mình thấy lên web Vietcom đọc hết các sản phẩm thì sẽ chắc chắn được 25 câu rồi đó! Còn 15 câu vi mô, vĩ mô, tính lạm phát, tỷ giá và 10 câu kiến thức kế toán chung. Hic,nhìn cái phần sản phẩm mà rầu thúi ruột :(
Mấy sp đó hỏi như thế nào bạn, chức năng, cách sử dụng hay sao... bạn cho thử 1 ví dụ dc ko?

Mấy sp đó hỏi như thế nào bạn, chức năng, cách sử dụng hay sao... bạn cho thử 1 ví dụ dc ko?
sáng nay mình cũng đi thi nè, đề tiếng anh thì rất khó, có khoảng 14 câu trùng với đề miền bắc bữa trước, ( ở mấy trang 19,20 gì đó có ) , còn lại mình đọc đề mà toát mồ hôi, mặc dù phòng máy lạnh....
nghiệp vụ thì nói thật mình chẳng biết trong phòng lớn đó có mấy đề, đề của mình có tỷ giá giao ngay, tính giá CIF, tỷ giá USD/GBP, có cả kinh tế quốc tế nữa, chẳng có câu nào hỏi về sản phẩm thẻ của VCB hết, mà cũng ko có câu nào hỏi về ngân hàng VCB luôn

sáng nay mình cũng đi thi nè, đề tiếng anh thì rất khó, có khoảng 14 câu trùng với đề miền bắc bữa trước, ( ở mấy trang 19,20 gì đó có ) , còn lại mình đọc đề mà toát mồ hôi, mặc dù phòng máy lạnh....
nghiệp vụ thì nói thật mình chẳng biết trong phòng lớn đó có mấy đề, đề của mình có tỷ giá giao ngay, tính giá CIF, tỷ giá USD/GBP, có cả kinh tế quốc tế nữa, chẳng có câu nào hỏi về sản phẩm thẻ của VCB hết, mà cũng ko có câu nào hỏi về ngân hàng VCB luôn
bạn thi kt hay tín dụng vậy?

đề thi nghiệp vụ của mình chia 4 phần,có cả mấy câu của đề năm 2013 nữa, rồi luật tổ chức tín dụng, cho vay cá nhân, hộ gia đình, những đối tượng nào ko đc vay,tiền SDR là gì, cung cầu tiền, bán trái phiếu, mua trái phiếu, hỏi về báo cáo ngân lưu, bảng kết quả kinh doanh, phương án nào làm tăng dòng tiền.....nói chung là đề hay, khá rộng bạn nhé, cứ ôn kỹ vào nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,760
Thành viên mới nhất
Ngọc Hânn
Back
Bên trên