Review Thi vào Vietcombank

Hi mọi người, mình mới nộp hồ sơ thi Vietcombank đợt này vị trí kế toán. Mình ko học chuyên ngành kế toán nhưng may sao hồ sơ vẫn được nhận. Mình có tìm đề thi của Vietcombank để ôn thì đều thấy ghi là: "Đề thi QHKH và kế toán của Vietcombank". Như vậy là QHKH (tín dụng) và kế toán là thi chung đề nghiệp vụ à mọi người? Mình thấy trên các trang tuyển dụng của Vietcombank đều lấy tiêu chuẩn chung cho tất cả các vị trí nghiệp vụ (kế toán, khách hàng, giao dịch viên). Vậy có phải tất cả vị trí này của Vietcombank đều thi đề chung ko?

Ai đã thi ở Vietcombank hoặc biết thông tin gì chia sẻ cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều.

Như vậy là hôm thi chỉ phân ra làm kế toán và tín dụng thôi, ko có phân thành kế toán, tín dụng và giao dịch viên phải ko mọi người? M nộp hồ sơ nhỡ nhầm vào vị trí kế toán trong khi muốn nộp vào giao dịch viên, ko biết có lấy chung để pv ko? :(

Như vậy là hôm thi chỉ phân ra làm kế toán và tín dụng thôi, ko có phân thành kế toán, tín dụng và giao dịch viên phải ko mọi người? M nộp hồ sơ nhỡ nhầm vào vị trí kế toán trong khi muốn nộp vào giao dịch viên, ko biết có lấy chung để pv ko? :(
kế toán với gdv cùng đề

Bắc Bình Dương còn gia hạn hồ sơ tới 21/6, miền Nam cứ từ từ mà hóng các bạn ạ, hồi hộp chết đi được

Hôm qua vừa thi xong. Nghiệp vụ hỏi rất cơ bản nhé. Các bạn cứ luyện đề trên UB xong là tự nhiên sẽ qua nghiệp vụ. Mình cũng chỉ cày đề trên UB này thôi.

Lưu ý cho các bạn thi sang năm rằng có khá nhiều câu về SPDV của Vietcombank( năm ngoái cũng thấy bảo có tầm chục câu như thế), bạn nào có anh chị trong ngành thì xin tài liệu nghiên cứu chắc là OK lắm đó.

Tiếng Anh thì quả là có khó hơn mình tưởng, cơ mà cũng ăn may vào phần mình biết nên khoảng 40 câu đầu là mình chắc đúng, nửa sau thì nhiều câu không chắc. có 6-7 câu tiếng Anh chuyên ngành. Mình làm mấy câu này hên xui, chả hiệu mẹ gì @.@

Mình hay luyện làm đề tiếng Anh trắc nghiệm trên mạng nên thi lần này rất may là toàn trắc nghiệm, không có đọc hiểu. Thậm chí, có vài câu quen quen, hình như mình đã làm trên mạng rồi :D Mình vẫn nhớ có câu trắc nghiệm về Jeannette Rankin, The first woman who was elected... gì gì đó là làm trên mạng rồi.

Cơ mà đợt thì này cũng lắm siêu nhân. Mình làm đến 45p thì thấy vài bác đã nộp đề TA rồi ra về.
"Mình vẫn nhớ có câu trắc nghiệm về Jeannette Rankin, The first woman who was elected... gì gì đó là làm trên mạng rồi." là đọc hiểu hay là chỉ có câu trắc nghiệm thôi vậy b? tks

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên