Thi tuyển vào phòng tài chính - kế toán tập đoàn viettel

Các bác tư vấn cho em với, em sắp thi vào phòng Tài chính - Kế toán Viettel, nghe nôm na thiên hạ đồn đại là phải thi về nghiệp vụ ( kế toán là chủ yếu) tiếng anh, tin học. Các Pro có ai đã thi vào Viettel có thể trao đổi cho em ít kinh nghiệm đc ko? hình thức với dạng đề nó dư thế lào :(:(:(

Thi trên 286 Cộng Hòa thì là công ty viễn thông rồi. Mà vào viettel thì xác định là như trâu rùi, con trai thì thêm khoản trực đêm nữa nha. Nhưng mà lương bổng thì được đó. Bạn nên cân nhắc kĩ, vì xuống bến tre chưa chắc bạn đc làm ở TP ( thị xã) của BT đâu mà đi huyện xa xôi nào đó rồi cứ khoảng 2 năm nó chuyển loạn xạ lên thì khổ. Nếu nhà ở BT hay xác định lấy vợ BT thì đc chứ ko thì ở TP đi ( Đây là lời khuyên của mình :) ) Chúc bạn sớm tìm được con đường đi tốt nhất cho mình!
Cảm ơn bạn nhiều. Hôm qua người gọi cho mình nói là đi nhận việc ở Tp Bến Tre.Nhưng thật sự về tỉnh mình cũng ko muốn. Bạn có thể cho mình biết lương bổng của viettel tầm khoảng bao nhiêu ko, cụ thể dùm mình đi(khi học việc và khi đc ký hợp đồng). Với lại khi mình ký hợp đồng với họ lỡ làm ko nổi hoặc muốn thay đổi ý định mình nghĩ ngang thì có bị bồi thường gì ko.Bạn còn bít gì về viettel nữa thì chia sẻ dùm mình để mình có thể ra quyết định,cảm ơn bạn nhiều.

Làm gì có chuyện bồi thường hả ban? Bạn bỏ việc nó ko bắt bạn bồi thường thì thôi ý chứ. Nhận việc thì đương nhiên là nhận tại trụ sở CN tại TP rồi, sau đó có thể nó mới phân bạn đi huyện đó. Ng yêu mình hồi trc chuyển xuống Đồng Nai ngta cũng nói là tới Biên Hòa rồi cuối cùng nó đưa xuống huyện đó. Nhưng nhà mình tại ĐN nên vẫn chấp nhận đc. hihi. Học việc thì chỉ có lương cứng thôi, tầm 3,4 tr. Còn đi làm có thêm lương SXKD nữa. Tùy vào từng tỉnh mà bạn làm việc. Còn ở BT và miền Tây thì mình thấy VT ko mạnh bằng mobi vì dân ở đó toàn dùng mobi ko à nên chắc cũng ko có nhiều đâu. hehe. Theo mình đi Bình Dương, ĐN thì đi chứ cái kia xa quá.... hihi.
Thì ý của mình là khi mình ký hợp đồng rùi nghỉ ngang thì Viettel nó có bắt mình bồi thường gi ko mà(bị bồi thường chứ ko phải đc bồi thường hình như bạn hiểu nhầm ý mình), tại nếu mà vướng vô mấy anh quân quân đội này cũng mệt, lỡ làm rùi nghỉ ngang mất cơ hội tìm việc khác lại phải bồi thường cho nó nữa thì chết.Còn cái vụ đi nước ngoài nếu nó ép mình đi mình ko đi thì mình nghỉ việc đc ko hay có bị ràng buộc gì ko. Một lần nữa cám ơn bạn nhiều.

ép đi nươcs ngoài mà ko đi nhẹ thì điều chuyển, nếu có ng đỡ, còn đâu thì nghỉ việc, đi nước ngoài là nghĩa vụ.. hình như khoảng 2, 3 năm, hôm phỏng vấn mình cũng có được bảo thế :)

cả nhà cho em hỏi tí thi tiếng anh thì viết hay như kiểu toeic ạ và iq bằng tiếng Việt hay tiếng anh ạ
thank ca nha a

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,415
Thành viên mới nhất
TH Thiên Phúc
Back