Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng VietBank (Việt Nam Thương Tín) !

Các bạn cho mình hỏi ai đã từng Thi tuyển và PV vào VietBank thì sau bao lâu thì sẽ có kết quả thi Viết nhỉ, với đề thi thì sẽ có cấu trúc như thế nào nhỉ. Thanks các bạn nhiều :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Vietbank là Ngân hàng Việt Nam Thương Tín bạn ạ, không phải Việt Nam Tín Nghĩa đâu.

Sao không sửa lại đc nhỉ, viết nhầm :(

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
uhm. Mình có thi rồi. Đề thi gồm 3 phần IQ, T.a và nghiệp vụ Bạn à. Đúng 2 tuần thì có kết quả.

bạn nhoc2529 ơi bạn có thể chia sẻ 1 chút về đề thi nghiệp vụ và tiếng anh ko bạn ??? Thanks bạn nhiều !

Mình từng làm Vietbank. Mình thi cũng lâu rồi nên ko biết giờ có thay đổi gì không. Đợt đó mình thi trắc nghiệm, 3 phần Tiếng ANh, IQ và nghiệp vụ. Tiếng Anh thì tương đương trình độ B, IQ cũng giống mấy đề trên mạng, ko khó lắm. Nghiệp vụ thì hỏi cả những câu chung chung về hoạt động của ngân hàng (ts có, ts nợ, tỷ lệ dự trữ bắt buộc, v.v... ) và về nghiệp vụ của vị trí ứng tuyển.
Qua vòng viết thì phỏng vấn, 1 vòng thôi. Đợt đấy mình cũng phải đợi tầm hơn 1 tháng mới có kết quả pv. M làm ở CN

Phỏng vấn và làm bài test nhé... PV gồm có giới thiệu bản thân, kinh nghiệm về vay thế chấp, vay doanh nghiệp... Bài test thì đơn giản thôi (nói chung đã được gọi đi test là qua). Lương lậu ok, mọi ng khá thân thiện, giống 1 gia đình. Kết quả hơi lâu nhé, khoảng 1 tháng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên