HOT Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Dầu khí Toàn cầu - GP Bank

• Bắt đầu Bắt đầu lifepro
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Giới thiệu bản thân, rồi hỏi tìm hiểu j về công việc này chưa, ưu thế của mình phù hợp làm cá nhân hay doanh nghiệp

người ta hỏi mình 2 phút đã bị out ra rồi, k hiểu thế nào. hỏi có đúng 2 câu giới thiệu bản thân và mô ta công việc, toàn câu học thuộc rồi mà chẳng hiểu sao ra sớm thế, buồn

Haiz... sáng nay mình vừa phỏng vấn về. Cũng 2' là out. Hix. Lần đầu đi phỏng vấn rút ra 1 bài học kinh nghiệm quý báu. Đã biết là phải giới thiệu về bản thân thế nào :(

Các bạn ơi, cho mình hỏi đã bạn nào được gọi đi pv vòng 2 ở Hải Phòng chưa vậy?

Thật ra thì đây là lần đầu tiên tớ đi phỏng vấn, với lại chắc là tớ cũng quá thiếu kĩ năng nên ko biết phải giới thiệu thế nào nên tớ chỉ nói tên, tuổi, học trường j, tốt nghiệp trường j thôi. (Tại hỏi ai cũng chỉ bảo mình là giới thiệu như thế, nên tớ cứ nghĩ giới thiệu bản thân là chỉ cần nói những cái đấy --> tự thấy xấu hổ vì sự ngu ngốc này 8-}. ) Giờ thì biết là khi giới thiệu bản thân thì phải nói hết tất tần tật những j về mình, kể cả mình đã viết trong hồ sơ ứng viên, nói nhiều nhất có thể. Sở thích, điểm mạnh, điểm yếu, đã tham gia những hoạt động j.... nói tất cả những j mà mình có thể nói.
Tớ ko có kinh nghiệm, lại hơi hồi hộp nên tỏ ra rất là ngu ngốc khi đc phỏng vấn. hix. Sau 3 câu giới thiệu bản thân. Họ hỏi tớ 1 câu chưng hửng: "thế thôi à?" :-(. Tớ chính thức tạch T__T

Giới thiệu bản thân ko phải nói càng nhiều càng tốt mà quan trọng là nêu bật lên được những ưu điểm của mình em ạ.
Những thông tin khác ko cần thiết nói, người ta xem CV cũng biết rùi mà :)

Giới thiệu bản thân ko phải nói càng nhiều càng tốt mà quan trọng là nêu bật lên được những ưu điểm của mình em ạ.
Những thông tin khác ko cần thiết nói, người ta xem CV cũng biết rùi mà :)

Vậy nhờ a tư vấn cho e, khi nói giới thiệu bản thân thì phải nói cụ thể những j ạ? Tại e mới ra trường, chưa từng đi làm thêm, bản thân ko có j nổi bật ngoài sự cố gắng trong quá trình học với tấm bằng tốt nghiệp :-s. Với lại khi mình nói ưu điểm, điểm mạnh thì chắc chắn họ cũng yêu cầu mình tự nhận xét xem mình có điểm yếu, nhược điểm gì. Vậy phải trả lời sao để người ta ko thấy mình kém cỏi đc ạ? Em nghĩ là mình càng ko thể chỉ nói về ưu điểm mà ko tự nhận là cũng có yếu điểm đc. Nhờ a tư vấn giúp để nếu có cơ hội sau, e sẽ có kết quả khả quan hơn ạ. Cảm ơn a :)

Back
Bên trên