HOT Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Dầu khí Toàn cầu - GP Bank

• Bắt đầu Bắt đầu lifepro
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Hnay vừa đi pv về, đc hẹn lúc 2h30 mà 2h15 đến đã có bạn bảo hình như mình vừa đc gọi tên. Híc, ngay sau đó có 1 chị ra gọi mình vào pv, thế là chẳng có thời gian chuẩn bị j cả. Bước vào phòng thì chao ôi là đông. Có mỗi 1 anh còn đâu toàn là các chị, phải đến 6, 7 người mất, (lúc đấy cũng chẳng có time mà nhìn nhưng thực sự là đông lắm í) Họ ko hỏi nghiệp vụ j mấy, chỉ nói chuyện bình thường thôi các bạn ạ. Chúc mọi ng mai pv may mắn nhé!

Hnay vừa đi pv về, đc hẹn lúc 2h30 mà 2h15 đến đã có bạn bảo hình như mình vừa đc gọi tên. Híc, ngay sau đó có 1 chị ra gọi mình vào pv, thế là chẳng có thời gian chuẩn bị j cả. Bước vào phòng thì chao ôi là đông. Có mỗi 1 anh còn đâu toàn là các chị, phải đến 6, 7 người mất, (lúc đấy cũng chẳng có time mà nhìn nhưng thực sự là đông lắm í) Họ ko hỏi nghiệp vụ j mấy, chỉ nói chuyện bình thường thôi các bạn ạ. Chúc mọi ng mai pv may mắn nhé!
ko hỏi nghiệp vụ hả bạn? hỏi những j thế bạn?

vào giới thiệu bản thân. xong họ hỏi mấy câu nghiệp vụ thôi nh các bạn nên chuẩn bị tinh thần sẵn đi vì có khoảng hơn chục người pv mình ấy.tuy ko phải tất cả đền hỏi mình nh nhìn họ đông vậy cũng hãi lắm

ôi, k có tình yêu nào phỏng vấn vị trí kế toán giao dịch ah? k biết có mấy ng hỏi và hỏi những gì nhỉ? tình yêu nào phỏng vấn rùi thì share ít kinh nghiệm đi, mai mình đi pvấn, lo quá, huhu......

---------- Post added 23-09-2011 at 02:26 PM ----------

vào giới thiệu bản thân. xong họ hỏi mấy câu nghiệp vụ thôi nh các bạn nên chuẩn bị tinh thần sẵn đi vì có khoảng hơn chục người pv mình ấy.tuy ko phải tất cả đền hỏi mình nh nhìn họ đông vậy cũng hãi lắm
bạn phỏng vấn vị trí gì vậy?

Chiều nay tớ đi pv QHKH ở CT2 Vimeco, hehe, có 4 anh v 1 chị thư ký. Nói chuyện thoải mái thôi, xoay quanh kinh nghiệm của bản thân, chút kiến thức về tài chính doanh nghiệp để xem DN lỗ lại ntn. Tớ rất ấn tượng vì lần đầu tiên gặp được Ngân hàng pv vui vẻ như thế! Nếu 10 ngày nữa ko có kết quả pv đợt 2 thì cũng hơi bị tiếc. Thấy 1 anh bảo nếu vào được vòng 2 ko phải các a pv mà là Phó tổng ^^

Mình phỏng vấn ở chi nhánh đông đô, có tới 6-7 người thấy kêu là giám đốc các chi nhánh và các phòng giao dịch. Họ pv rất chuyên nghiệp tạo cảm giác thoải mái cho ứng viên. Còn câu hỏi có nghiệp vụ hay không là dựa hoàn toàn vào câu trả lời " Em hãy giới thiệu bản thân " vì vậy các bạn hướng nhà tuyển dụng theo cách bạn muốn. Mình để ý thấy nếu muốn ko bị hỏi nghiệp vụ bạn hãy nói sâu về kinh nghiệm làm việc của bạn, họ sẽ khai thác mảng đó. Còn nếu bạn ko có kinh nghiệm thì họ chắc chắn hỏi nghiệp vụ rồi vì ko chả có gì để hỏi bạn đâu. Ý kiến cá nhân mong các bạn đóng góp thêm !

Chiều nay tớ đi pv QHKH ở CT2 Vimeco, hehe, có 4 anh v 1 chị thư ký. Nói chuyện thoải mái thôi, xoay quanh kinh nghiệm của bản thân, chút kiến thức về tài chính doanh nghiệp để xem DN lỗ lại ntn. Tớ rất ấn tượng vì lần đầu tiên gặp được Ngân hàng pv vui vẻ như thế! Nếu 10 ngày nữa ko có kết quả pv đợt 2 thì cũng hơi bị tiếc. Thấy 1 anh bảo nếu vào được vòng 2 ko phải các a pv mà là Phó tổng ^^

bạn nói như đùa ấy. sáng nay mấy đứa bạn tớ PV:
nhà em giàu nhỉ? thế có hay đi vũ trường, quán bar không?
mẹ em làm ở NN tỉnh XX, chẳng lẽ không xin cho em đc suất nào ah?
lặn lội từ XX ra đây học đc 4 năm mà chỉ đc bằng TB khá thôi sao
em cận thì làm sao mà là TD đc ( chả cho giới thiệu bản thân j hết)

còn đây là 1 số câu hỏi phỏng vấn của mình:
nhà em ở đâu? em đi đường nào ra đây?
bố mẹ em làm nghề gì? thu nhập đủ nuôi em ăn học không?
em có đi làm thêm ko? sao em không đi làm thêm phụ bố mẹ
em cho biết tình hình giao thông hà nội tuần này?( câu này thì mình ngồi đơ mặt ra không biết nói gì). .v .v.
lần đầu đi phỏng vấn mà sốc quá! Dù sao cũng biết là mình chắc sẽ die

chán thật. mình chả đi pv được. mới vào chi nhánh nên chả xin nghỉ được mà đi pv

Back
Bên trên