Review Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng An Bình (ABBANK)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Quên mất, chia sẻ tí, hôm đấy hỏi mình giới thiệu bản thân, công việc, hỏi vui mấy câu cho đỡ căng thẳng. rồi hỏi biết gì về ngân hàng AB? hỏi hiểu thế nào là QHKH? hỏi các sản phẩm của AB là gì? cá nhân và DN, em thích và thấy phù hợp vị trí nào nhất? nếu chi chuyển em ra 1 chi nhánh mới tinh, chưa có khách hàng em phải làm gì? ... hỏi lên hỏi xuống cuối cùng mình chán, quay ra hỏi lại chị ấy thế nào là qhkh :)) thấy chị ấy cũng lúng túng gớm :D. quả này trượt chắc, có bạn nào pv hôm đó sau tớ nhỉ?

Hum í tớ có nghe anh ấy nói gì là test xong đi làm lun đâu nhỉ. NH nào mà chả phỏng vấn trước khi nhận vào làm. Hình như lấy 1 hay sao í bạn à. Bạn phỏng vấn lúc mấy giờ?

hì, tớ lúc đó không để ý lắm nên không nghe rõ, mà sao bạn bít lấy 1 vậy, haizz

Quên mất, chia sẻ tí, hôm đấy hỏi mình giới thiệu bản thân, công việc, hỏi vui mấy câu cho đỡ căng thẳng. rồi hỏi biết gì về ngân hàng AB? hỏi hiểu thế nào là QHKH? hỏi các sản phẩm của AB là gì? cá nhân và DN, em thích và thấy phù hợp vị trí nào nhất? nếu chi chuyển em ra 1 chi nhánh mới tinh, chưa có khách hàng em phải làm gì? ... hỏi lên hỏi xuống cuối cùng mình chán, quay ra hỏi lại chị ấy thế nào là qhkh :)) thấy chị ấy cũng lúng túng gớm :D. quả này trượt chắc, có bạn nào pv hôm đó sau tớ nhỉ?
Sao cậu được hỏi giống tớ thế. Hic trả lời kiểu gì cũng bị bật lại. Xoay cho mình như chong chóng. Phải nói là khó ăn.

Không biết phỏng vấn nv kinh doanh GTCG có khoai như bạn này không đây, hjc. Có gì thi xong sẽ update tình hình cho cả nhà!

hì, tớ lúc đó không để ý lắm nên không nghe rõ, mà sao bạn bít lấy 1 vậy, haizz
Hì hì, tớ cũng mù mờ thui mà. Hum đấy lúc ngồi chờ chém gió với các bạn thì các bạn ấy bảo thế. Nếu thế thì kể ra cũng căng thật.

Không biết phỏng vấn nv kinh doanh GTCG có khoai như bạn này không đây, hjc. Có gì thi xong sẽ update tình hình cho cả nhà!

Hì hì, tớ cũng mù mờ thui mà. Hum đấy lúc ngồi chờ chém gió với các bạn thì các bạn ấy bảo thế. Nếu thế thì kể ra cũng căng thật.

ôi, thế thì quá căng ấy :)) 25/5 tớ đc hẹn lúc 8:30, c đc hẹn mấy h vậy, mà cái vị trí này cụ thể làm những gì ngoài những thông tin trong mục tuyển dụng ra tớ hoàn toàn mù tịt :))

có bạn nào được gọi thi thuyết trình ABB Hưng Yên không. CHiều hôm kia mình mới được gọi mà sáng mai thi rồi, tớ chả biết chuẩn bị j cả. hồi hộp quá

vòng 1: làm việc theo nhóm theo chủ đề ,( 1 nhóm tầm 6 người), thảo luận và sau đó thuyết trình,
vòng 2 : Thi nghiệp vụ và IQ tiếng việt nhé
Vòng 3 : Phỏng vấn : ban phỏng vấn gồm 3 người ( hỏi các câu đại loại như về gia đình, nghề nghiệp để xem mình có phản ứng nhanh nhạy hay ko...)
vòng 4 : phỏng vẫn tại chi nhánh gồm 1 người là GD chi nhánh( hỏi về nghiệp vụ)
nói chung là qua đc vòng 3 là ăn chắc là đc rồi,,,,

phỏng vấn nhân viên kinh doanh thì bt thôi,,,chủ yếu là phong thái của mình. khả năng nói chuyện trước đám đông( vì sau này các bạn sẽ phải nc với KH mà), ko dc run. thể hiện là mình tự tin là ok đc 50% rồi

phỏng vấn nhân viên kinh doanh thì bt thôi,,,chủ yếu là phong thái của mình. khả năng nói chuyện trước đám đông( vì sau này các bạn sẽ phải nc với KH mà), ko dc run. thể hiện là mình tự tin là ok đc 50% rồi

Hi, c nói làm e bớt lo roài. em là sv mới ra trường chưa có kn nên lo nhất là họ hỏi cụ thể về thực tế công việc là tạch đầu nước @.@

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên