Review Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng An Bình (ABBANK)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
em ơi, có 1 topic chia sẻ kn vào AB rồi mà, em vào đấy theo dõi thông tin và cũng đọc lịa kinh nghiệm của các bạn đã thi chứ lập top mới làm j. Ban quản trị đâu, chuyển bài này về cùng 1 topic đi kìa

bạn apply vị trí nào vậy, đang tính app vị trí QHKH mà vầy chắc hết nhận hồ sơ rồi quá hjc

hic. mình vừa đi phỏng vấn sơ tuyển về đã bít trượt rùi. hichic. buồn quá

sao biết nhanh thế được. phải có niềm tin chứ. :)

---------- Post added 18-04-2012 at 12:27 AM ----------

các bạn nhận xét đề hnay thế nào ? hehe ;D
bạn ơi còn nhớ được câu nào thì post lên cho mọi người tham khảo đi. t đang thi ở Qn nrf, chưa biết gì luôn, lo quá

thi viết

tớ thây con ban tớ thi viêt hqua vê kể là thi 20câu IQ. Xog làm 1btâp gôm 10ngiêp vui: gửi tiên tkiem lãi trả trc, mua đổi ngoai tê, đôi từ tkhoan tiên gưi sag sô tkiem, nhân cua NH nhà nc 10ty, nhân báo co x triêu tư NH Vietcombank, UNC cho hay nhân y triêu từ NH cùg hê thôg,thưa quy, hjh như có sec nưa.... 3btap tình huiôg kieu hêt giơ gdich nhưg co KH đen gui tien thj lam tn, hqua đưa tiên cho KH, hn ôg lai đên noi co 1tơ tiên gia va 1 trươg hơp nưa ma t k thây no kê, 1btap tư luân gôm 3phân: gdich 1cửa la j? Ytố lam KH hai log va thât vog.. Hết rui! Chuc ây thi tôt nhe!

tớ thây con ban tớ thi viêt hqua vê kể là thi 20câu IQ. Xog làm 1btâp gôm 10ngiêp vui: gửi tiên tkiem lãi trả trc, mua đổi ngoai tê, đôi từ tkhoan tiên gưi sag sô tkiem, nhân cua NH nhà nc 10ty, nhân báo co x triêu tư NH Vietcombank, UNC cho hay nhân y triêu từ NH cùg hê thôg,thưa quy, hjh như có sec nưa.... 3btap tình huiôg kieu hêt giơ gdich nhưg co KH đen gui tien thj lam tn, hqua đưa tiên cho KH, hn ôg lai đên noi co 1tơ tiên gia va 1 trươg hơp nưa ma t k thây no kê, 1btap tư luân gôm 3phân: gdich 1cửa la j? Ytố lam KH hai log va thât vog.. Hết rui! Chuc ây thi tôt nhe!

hix. nghe có vẻ khó nhỉ. ôi ôi tôi ghét làm tự luận quá. Hnay vừa thì ở msb xong, toàn trắc nghiệm, có vẻ dễ hơn nhiều. Nhưng t không hi vọng gì vì hình như cơ cấu hết roài. Mà mãi chưa thấy abb gọi thi tiếp, không biết có phải tạch rùi không

chắc sơm gọi thôi, mình thấy ab là nhanh nhẹn hơi nhiều chỗ đấy

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ABB Hải Phòng: Hiện tại hỏi 6/8 người thi QHKH vòng cuối thì chưa ai đc gọi cả. Bác nào có tin j thì update nhá.

đề GDV hôm 17/04 nè
IQ tiếng anh 20 câu
Nghiệp vụ : 3 phần
Phần 1: Định khoản 10 ý:Gửi tiền, TSCĐ, Chuyển khoản, Nhận tiền của NHNN, …
Phần 2: Cho 3 tình huống
1.KH đến gửi 1 tỷ vào 5h
2.KH đến rút tiền. Hôm sau mang tiền giả đến đòi đền
3.Kh rút ngoại tệ, đòi yêu cầu ngoại tệ chẵn và lẻ, k lấy VND nh PGD k có và chi nhánh cũng k.
Phần 3: Tự luận
Giao dịch một cửa là gì
Các yếu tố khiến KH thất vọng
Các yếu tố khiến KH hài lòng
T nhớ được ý chính vậy thôi. Còn NH ra chi tiết cụ thể hơn.
Nếu nhanh thì chắc 1 tuần mới có kết quả.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên