HOT Thi tuyển và làm việc trong LienVietPostBank

Chào các anh/chị trên diễn đàn. Chúc các anh/chị một ngày làm việc mới đầy hiệu quả và hăng say trong công việc.
Em lập topic này mong muốn được các anh /chị tư vấn về môi trường ở Liên Việt Postbank trong 2 vấn đề
- Thi tuyển
- Làm việc, các chế độ liên quan.
Em rất mong được các anh/chị cho ý kiến. Đặc biệt là những anh/chị nào đã từng thi, trúng tuyển và hiện đang làm việc tại Liên Việt ạ.
Em xin cảm ơn. :D

tình hình là mình pv LV ngày hôm qua 13/7 , chia sẻ với các bạn như sau
ai có kinh nghiệm thì pv trực tiếp
ai chưa có kinh nghiệm thì pv sơ loại , sau đó thi viết trên giấy , hình thức trắc nghiệm , 60 câu , chủ yếu là nghiệp vụ ( thấy mấy
bạn thi rồi bảo thế chứ mình pv trực tiếp nên mình không biết đề ntn . làm được tầm 30/60 câu thì được vào pv , nếu chi nhánh nào đông quá nhiều bạn làm tốt thì 35/60 câu sẽ đc vào pv , từ thời gian pv sơ loại tới viết và pv cuối thì thời gian cách nhau
rất ngắn thường là cùng 1 ngày or qua ngày hôm sau .
đối với pv trực tiếp ko đơn giản là nc như bt đâu nhé , ng ta hỏi toàn nghiệp vụ thôi , hôm qua mấy bạn pv bên kế toán chia sẻ thế
này '' ai mà tl nghiệp vụ tốt thì nó hỏi nhiều thường là tầm 25 , 30ph , ai ko tl đc thì đi ra , ng ta đưa tình huống mình định khoản ,
rồi hỏi về TSCĐ , KH , THUẾ , này kia đủ kiểu , NV ko vững rớt là cái chắc
nếu nói em quên này kia họ sẽ đánh giá thấp đó . mình pv sau nên ai ra trước họ kể mình nghe vậy
chúc các bạn thi tốt
chuyện cocc gửi là có nhé , LV chuẩn bị mở CN ở nhiều tỉnh mà khi xin giấy phép thành lập thì nhiều ông lớn biết tin này các bạn tự nghĩ đi ........
b pvam vị trí gì vậy? b pvan tốt ko?

theo mình thì ngoài LV còn có các bank khác cũng xin giấy phép thành lập, mà các bank đó lương thưởng còn cao hơn LV bạn ah, nên họ sẽ cân nhắc để gửi gắm, nên khả năng các đ/c COCC vào LV là tỷ lệ thấp vì lương thưởng ko thể so sánh với các đại gia khác được :), mình xin mạn phép tư duy như vậy :)[
đó là tỉnh nào nhiều ngân hàng ấy chứ tỉnh mình ngân hàngđếm trên đầu ngón tay , chờ cả năm có 2,3 ngân hàng tuyển dụng mà mỗi lần tuyển chỉ 1 , 2 vị trí , họ xin vào mấy ông lớn khó lắm nhé nên phải vào ông nhỏ hơn thôi , bạn bè mình đa số con em trong ngành nghe chúng nó nói xin việc ntn thì biết thôi , mình cứ thi vất vả mấy lần rồi chỉ dừng lại ở pv , cứ cho là mình ko có năng lực đi nhưng nhiều bạn giỏi vẫn ko đạt .

bạn ở phú yên ah, giờ ngân hàng mật độ về cơ bản là nhiều rồi, các ngân hàng chưa mở được vì giấy phép xin đang nằm trên bàn của Ngân hàng Nhà nước đó thôi, mình nghĩ là nếu có cửa biết thông tin các bank xin giấy phép thành lập thì có thể chủ động tiếp cận thông tin để xử lý luôn thì tốt

Mình đc báo đậu nhưng phongd gd mình ứng tuyển nưa năm nữa mới thành lập thì có hi vọng ko mọi ng

Mình ứng tuyển vị trí chuyên viên tổ thẩm định. Có bạn nào từng thi vị trí này k? Chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm với

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên