Review Thi tuyển & Phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Nam Á - SeABank

mọi người cho t hỏi. t pv lần 2 ở hội sở từ hôm 11/7 hôm nay là được 13 ngày oy, hjx. thế là tạch oy hả, mà seabank tạch vẫn có mail cảm ơn chứ nhỉ? hiu hiu. t ở chi nhánh Thanh Hóa
Bạn ơi, hôm bạn đi thi ở chi nhánh Thanh Hóa à, mình cũng ở TH nè, mình chuẩn bị pv và test vòng 1 thôi, cho mình hỏi, vòng 1 pv khó không? đề test gồm iq và nghiệp vụ thôi à b? có tiếng anh không? cảm ơn bạn.

t chưa hiểu quy trình pv là sao b? trình tự từng vòng à?
đầu tiên test trên máy iq, nghiệp vụ, 5 điểm trở lên đc xuống pv sơ loại. Hoặc thích thì họ pv trc rồi cho lên test sau. qua 2 vòng này chỉ 5 ngày họ gọi pv vs giám đốc j j ý. Qua hết là pass rồi :D
vậy đề thi có khó không cậu? hic hic

mình vừa vào SeABank đc 2 tuần. đnag trong quá trình học việc. Thấy vào môi trường cũng ổn mỗi tội mọi người ai cũng kêu thưởng vs lương thấp so với hệ thống. Cũng có tý buồn theo :D :(
Bạn ơi, b làm GDV hay gì thế? đợt bạn pv có khó không? chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm vs :), chuẩn bị đi pv, nhưng lỗ quá :(

Mình vừa phỏng vấn với Giám đốc chi nhánh ấy. Mà thấy có vẻ phỏng vấn hời hợt ghê, hay là mình out rồi không biết :(

Hời hợt là thế nào bạn? Bạn test xong rồi đợi qua ngày khác pv hay là pv luôn hôm test thế? pv hỏi khó k b?

Chia sẻ:
T nộp cv cho SeAbank ngày 30/8 đến ngày 19/9 thì nhận được mail mời đi thi sơ tuyển vào ngày 23/9. 23/9 đến nơi thì thi test đầu tiên trên tầng 4, 10 câu IQ toàn tính toán dùng đt bấm, 20 câu nghiệp vụ. mỗi phần trên 5đ là qua xuống tầng dưới phỏng vấn. Người phỏng vấn là 2 chị bên nhân sự hỏi qua:
1. Em giới thiệu bản thân? ( Vòng nào cũng hỏi đâu này nên các bạn cứ tự tin học thuộc nêu rõ tên tuổi, trường, chuyên ngành, lý do biết và mong muốn làm) nếu ở HN thì nhớ nhấn mạnh e ở Hà Nội.
2. Em biết gì vị trí GDV? Trả lời tự tin, đừng có ậm ờ họ ghét lắm.
Xong chị ý kêu sẽ chuyển hồ sơ của mình về chi nhánh.
1 tuần sau nhận được điện thoại gọi đi phỏng vấn. 29/9
Vòng 2: Phỏng vấn với 5 người là trưởng phòng các bộ phận...Hơi choáng nhưng vẫn tự tin mỉm cười chào họ. Mình pv trong 15phut
Hỏi nhiều dã man nhưng các bạn cứ tự nhiên, tự tin nói năng rõ ràng, chuẩn bị tốt cách xử lý tình huống gdv (trên gg có đầy, nguyên form luôn). À có bạn pv đến 30-45p liền @@
Ngay trong ngày hôm đó mình đc gọi hẹn ngày mai pv vs giám đốc luôn.
Vòng 3: Pv vs giám đốc
Nhẹ nhàng, như 2 ng bạn nói chuyện và giám đốc chúc mừng mình đến với SeAbank và kêu đợi bên nhân sự làm việc vs em.
HIỆN TẠI CHƯA THẤY ĐỘNG TĨNH MAIL GỦI CHO MÌNH...HUHU SẮP 1 TUẦN RỒI

Mình chia sẻ: Mình phỏng vấn bên GDV, ban đầu đến, mình thi test 20 câu IQ và 20 câu Nghiệp vụ, test xong mỗi bài chỉ cần 5/10 điểm là qua. Sau đó thì đợi phỏng vấn luôn, cứ nghĩ thi nghiệp vụ rồi thi không hỏi nhiều nghiệp vụ nữa mà chỉ phỏng vấn cách ứng xử và giải quyết tình huổng thôi, ai dè toàn phỏng vấn định khoản rồi thì hỏi cả về bài luận văn tốt ngiệp làm đề tài gì? rồi nội dung trong đề tài ấy. Choáng luôn. Tốt nghiệp hơn 1 năm rồi, chỉ nhớ sơ sơ :( :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên