Thế hệ 1991 - Chúng tôi nghĩ gì?

Và, cũng vì thế mà bộ sách quý giá ngày cấp 1 giờ k thể tìm được, vì khi đủ lớn để nhớ về "tuổi thơ dữ dội" thì mấy quyển: truyện đọc, đạo đức, tiếng Việt,... bị tiêu hủy hết rồi:((

Ai còn nhớ:

tuoitho2.jpg;pv56e9649db349e2f2

tuoitho3.jpg;pv9a6b3ad8398df7d6

Em nhớ ko nhầm thì hình 1 là Đạo Đức lớp 1, hình 2 là Tiếng Việt 1 thì phải! :-|

Mình - 1 đứa con gái sinh năm 92 nhưng đi học trước cùng 91, giờ giống 91 hơn là 92. Nhìn 92 vẫn khác 90 91 nhiều lắm nhé. Bước chân vào cuộc sống gặp thành công nhiều hơn thất bại nên mỗi lần thất bại là gục ngã rất lâu mới có thể đứng dậy nhưng đang dần tôi luyện lên cho mình 1 bản lĩnh vững vàng hơn.
Hiện tại đang bắt đầu với 2 tháng thử việc ở MB, nhiều khó khăn thử thách nhưng tự thấy mình may mắn hơn rất nhiều bạn bè. Chỉ tiêu 2 tháng đầu được khuyên là chủ yếu dựa vào ng thân nhưng bố mẹ nông dân chỉ có thể động viên chứ k giúp đc mình về vật chất. ^^ nhưng mình vẫn đang cố gắng hết sức.
Chúc các bạn 91 vừa ra trường như mình cũng nhanh có công việc nhé.

8X đời cuối vẫn thấy xúc động khi đọc bài viết này, cách viết hay và đi vào lòng người:). Chúc các em 91er sẽ nắm bắt được các cơ hội và thành công nhé:D

Mình cũng sinh năm 92 và đi học cùng 91 nè, còn học cùng khoa, cùng trường với cậu nữa đấy.:). H cậu vẫn đi làm ở MB chứ, công việc thế nào?

- - - Updated - - -

Mình - 1 đứa con gái sinh năm 92 nhưng đi học trước cùng 91, giờ giống 91 hơn là 92. Nhìn 92 vẫn khác 90 91 nhiều lắm nhé. Bước chân vào cuộc sống gặp thành công nhiều hơn thất bại nên mỗi lần thất bại là gục ngã rất lâu mới có thể đứng dậy nhưng đang dần tôi luyện lên cho mình 1 bản lĩnh vững vàng hơn.
Hiện tại đang bắt đầu với 2 tháng thử việc ở MB, nhiều khó khăn thử thách nhưng tự thấy mình may mắn hơn rất nhiều bạn bè. Chỉ tiêu 2 tháng đầu được khuyên là chủ yếu dựa vào ng thân nhưng bố mẹ nông dân chỉ có thể động viên chứ k giúp đc mình về vật chất. ^^ nhưng mình vẫn đang cố gắng hết sức.
Chúc các bạn 91 vừa ra trường như mình cũng nhanh có công việc nhé.
Mình cũng sinh năm 92 và đi học cùng 91 nè, còn học cùng khoa, cùng trường với cậu nữa đấy.. H cậu vẫn đi làm ở MB chứ, công việc thế nào?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,415
Thành viên mới nhất
TH Thiên Phúc
Back
Bên trên