Thất vọng về ACB kinh khủng :(

Bao nhiêu hứa hẹn, bao nhiêu cam kết "ACB đã nói là sẽ làm, ACB luôn cam kết .... v..v" nhưng tới hôm nay thứ 2 ngày 26/11/2012, "đùng" 1 cái nhân sự gọi lên là sẽ chấm dứt toàn bộ hợp đồng thử việc đối với nhân viên tân tuyển thử việc & học việc, bao nhiêu nỗ lực, cố gắng, hoài bão; nhiều dự định, nhiều kế hoạch còn đang ấp ủ dang dở .... tất cả đã kết thúc ... ~ 250 nhân viên, 250 con người đã được ACB thắp lửa qua giai đoạn đào tạo 1 tháng trời ... Lòng tin đã mất... Dù hiểu khó khăn của chung của NH nhưng từ đầu đã nói cắt giảm những nv yếu kém làm việc k hiệu quả, nhưng tại sao hả ACB? những ACB-er đã cố gắng dù chỉ 1,2 tháng ngắn ngủi đã cống hiến cho ACB bằng những nhân viên cũ làm việc cả vài tháng trời cũng phải ra đi là cớ sao hả ACB? K ai cam tâm cả ACB ah, quả đắng này nuốt k trồi ACB ơi %%-

Bao nhiêu hứa hẹn, bao nhiêu cam kết "ACB đã nói là sẽ làm, ACB luôn cam kết .... v..v" nhưng tới hôm nay thứ 2 ngày 26/11/2012, "đùng" 1 cái nhân sự gọi lên là sẽ chấm dứt toàn bộ hợp đồng thử việc đối với nhân viên tân tuyển thử việc & học việc, bao nhiêu nỗ lực, cố gắng, hoài bão; nhiều dự định, nhiều kế hoạch còn đang ấp ủ dang dở .... tất cả đã kết thúc ... ~ 250 nhân viên, 250 con người đã được ACB thắp lửa qua giai đoạn đào tạo 1 tháng trời ... Lòng tin đã mất... Dù hiểu khó khăn của chung của NH nhưng từ đầu đã nói cắt giảm những nv yếu kém làm việc k hiệu quả, nhưng tại sao hả ACB? những ACB-er đã cố gắng dù chỉ 1,2 tháng ngắn ngủi đã cống hiến cho ACB bằng những nhân viên cũ làm việc cả vài tháng trời cũng phải ra đi là cớ sao hả ACB? K ai cam tâm cả ACB ah, quả đắng này nuốt k trồi ACB ơi %%-

Cũng đã nữa năm trôi qua kể từ cái ngày này. Nhưng bây giờ nghĩ lại vẫn còn thấy hơi buồn...
ACB à! Niềm tin, hy vọng, mồ hôi, nước mắt của anh đổ ra để vun đắp cho tình yêu chúng ta đã bị em đạp đổ không chút xót thương. Từ đây và mãi về sau anh sẽ không bao giờ sử dụng bất cứ dịch vụ nào của em nữa. Chúng ta chia tay nhau nhé ACB! Một khi niềm tin đã mất đi rồi thì có nói gì cũng vô nghĩa...
Chúc em hạnh phúc với con đường mà em đã chọn !

Đa số NH đặc biệt TMCP ,tìm nhiều cách để hạ lương, tăng giờ làm, và tăng chỉ tiêu
nv hiện tại còn lo sợ, chứ nói gì là thử việc, cuối năm ngoái, còn gấp mấy lần như này, nếu không lầm
nguồn vào với nhân sự quản lý cấp cao thì có nhiều

Vẫn còn nhiều vị trí đa số là bán hàng vẫn còn trống.

cảm ơn bạn thông tin bạn chia sẽ rất hữu ích.. bạn cố gắng phát huy và post nhiều nữa nhá..mình ủng hộ và tks nhiệt tình... chúc bạn và gia đình hạnh púc sức khỏe dồi dạo..

bạn ơi đó là tình trạng chung. nhiều ngân hàng khác còn phũ phàng hơn cơ. đừng nản. hãy nghĩ tích cực rằng mình đã đc đào tạo ở đó 1 thời gian, còn may mắn hơn nhiều người. cố gắng thi vào ngân hàng khác và bước tiếp bằng chính năng lực của mình. good luck!

Bạn thân mến...khi chưa được vô chính thức thì bạn thấy tiếc vậy đó...nhưng sau vài tháng làm việc, bạn sẽ nhận ra "Ồ, mình nên rời khỏi đây"...vì vậy hãy vui lên vì bạn đã được free training mà ko phải ở lại cái nơi đáng thất vọng đó:D. rồi sẽ có những cơ hội khác tốt hơn, xứng đáng hơn đến với bạn ^^

Chỗ nào cũng có cái hay cái dở nhưng mình vẫn phải niềm nở. Lấy cái hay để cố gắng thôi :D Ở ACB cũng học được nhiều thứ hữu ích mà.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,520
Thành viên mới nhất
Trang2000
Back
Bên trên