Thất nghiệp - Nỗi ám ảnh của em :(

ah, học việc thử việc ở phong giao dịch cùng chi nhánh, nhưng xa nhà (cách 50km)
k biết lúc nào mới đc về gần nhà nưa :(
mà cũng có thể là ở xa nhà mãi luôn.
tới chỗ chẳng quen biết gi ai,lại còn mang tính chất nông thôn nữa, bắt chạy di huy động 1.5ty/tháng. đúng là giết người
ở trong nghi sơn cơ ah..thế tình hình sau mấy tháng công tác thế nào rồi c

ở trong nghi sơn cơ ah..thế tình hình sau mấy tháng công tác thế nào rồi c
minh ơ Quang Binh bạn ah :)
sau mấy tháng thì thấy ....áp lực, căng thẳng, chỉ tiêu cao, mang tính thử thách, mà minh chẳng lam đc j cả :(, cũng bị nhắc suốt, bảo đi kiếm khách hàng, ma đi lắm rồi thì giờ cũng chẳng biết đi đâu
nhớ quá khứ buồn rơi nứơc mắt, nhìn tương lai lạnh toát mồ hôi :(
bạn thì sao rôi

Chào cả nhà ạ. Em năm nay cũng đc 24 tuổi xuân, chưa kể tuổi mũ. Em ra trường đã được 5 tháng rồi. Mà vẫn chưa kiếm được việc. Em rải hso cũng khá nhiều thông qua UB này. Thế mà chả thấy ai gọi cả Y_______Y. Mà em tháy bh xin việc mà i chang như đi mua việc. Chả có tiền thì chả có việc. Sao khó thế cả nhà nhỉ. Cứ phải có tiền có sự quen biết khả năng xin được việc thì còn may ra là có. Tuổi tầm này rồi, tiền thì chỉ đi ra mà chả thấy đi vào. Đơt trước em có đi làm bên trả góp xe máy được 2 năm rồi. Bh nghỉ việc thấy đúng là cái sự đời. Cứ đi làm thì mong được nghỉ để nghỉ. Đến khi được nghỉ hẳn thì... ôi thôi biết tay nhau ngay. cả nhà có thể cho em lời khuyên e nên làm gì cho cuộc sống nó đẹp đẽ hơn k ạ??? em cảm ơn
Bạn nên lấy chồng và ở nhà hưởng thụ.

vva
sau mấy tháng thì thấy ....áp lực, căng thẳng, chỉ tiêu cao, mang tính thử thách, mà minh chẳng lam đc j cả :(, cũng bị nhắc suốt, bảo đi kiếm khách hàng, ma đi lắm rồi thì giờ cũng chẳng biết đi đâu
bạn thì sao rôi[/QUOTE vậy đúng là trong chán ngoài thèm thật. mình thì cứ out phỏng vấn nên lên đây tìm thêm kinh nghiệm mà thấy bạn nói vậy cũng oải quá :)

bạn thì sao rôi
ah sr, mình tưởng ngày trước chat vs bạn bạn đậu sacom chứ..hiii..chắc mình nhầm, thôi cứ chiến đấu tới hơi thở cuối cùng vậy bạn ạ, tới đâu thì tới, thời buổi thất nghiệp trái ngành trái nghề nhiều, lương lậu ổn thì làm như trâu, như thằng bạn mình làm vietin mà 9h mới được về, lúc nào cũng thiếu ngủ, bạn tin được k, mình thì hiện tại đang làm tại 1 ctck, lương khá, nhàn, đúng cái mình yêu thích, có vẻ như thời buổi này như mình cũng xem là tạm được vậy

ah sr, mình tưởng ngày trước chat vs bạn bạn đậu sacom chứ..hiii..chắc mình nhầm, thôi cứ chiến đấu tới hơi thở cuối cùng vậy bạn ạ, tới đâu thì tới, thời buổi thất nghiệp trái ngành trái nghề nhiều, lương lậu ổn thì làm như trâu, như thằng bạn mình làm vietin mà 9h mới được về, lúc nào cũng thiếu ngủ, bạn tin được k, mình thì hiện tại đang làm tại 1 ctck, lương khá, nhàn, đúng cái mình yêu thích, có vẻ như thời buổi này như mình cũng xem là tạm được vậy
chuc mừng bạn kiếm đc cv ổn.
:)

Ngồi đọc từ đầu topic tới giờ cũng thấy nhiều ng có hoàn cảnh giống e. Tính tới thời điểm bây giờ e đã trượt tới 6 ngân hàng rồi, đều ở vòng pv. E chưa đi làm ở đâu cả vì e vẫn còn nhiều hy vọng cho bên bank này
Do tính e khá nghiêm túc và nhút nhát, mặc dù trước khi đi pv đã chuẩn bị khá là kỹ, nhưng đến lúc vào pv có câu hỏi nào lệch ra khỏi tầm kiểm soát là đầu óc rỗng tuếch, cùng với bản tính ít nói, thật thà nên cái gì e k bt là e im im chứ chẳng chém gió nổi nữa. với những ng quen thân thì rất quý e, nhưng còn với ng lạ thì thật sự e có hơi khó gần (mặc dù e cũng cố gắng thân thiện), đi pv nhiều vậy rồi mà e vẫn chưa thể tìm ra cách tạo thiện cảm với hội đồng. Càng ngày tâm lý càng đi xuống, mỗi lần out là 1 lần nhiệt huyết vơi đi 1 ít. Chắc hết đợt tuyển dụng cuối năm của các bank này mà e vân k có duyên thì có khi e bỏ nghành bỏ nghề

Ngồi đọc từ đầu topic tới giờ cũng thấy nhiều ng có hoàn cảnh giống e. Tính tới thời điểm bây giờ e đã trượt tới 6 ngân hàng rồi, đều ở vòng pv. E chưa đi làm ở đâu cả vì e vẫn còn nhiều hy vọng cho bên bank này
Do tính e khá nghiêm túc và nhút nhát, mặc dù trước khi đi pv đã chuẩn bị khá là kỹ, nhưng đến lúc vào pv có câu hỏi nào lệch ra khỏi tầm kiểm soát là đầu óc rỗng tuếch, cùng với bản tính ít nói, thật thà nên cái gì e k bt là e im im chứ chẳng chém gió nổi nữa. với những ng quen thân thì rất quý e, nhưng còn với ng lạ thì thật sự e có hơi khó gần (mặc dù e cũng cố gắng thân thiện), đi pv nhiều vậy rồi mà e vẫn chưa thể tìm ra cách tạo thiện cảm với hội đồng. Càng ngày tâm lý càng đi xuống, mỗi lần out là 1 lần nhiệt huyết vơi đi 1 ít. Chắc hết đợt tuyển dụng cuối năm của các bank này mà e vân k có duyên thì có khi e bỏ nghành bỏ nghề
ban cung gìgì nhỉ;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back