Thất nghiệp - Nỗi ám ảnh của em :(

Chúc mừng bạn nhé! Bạn đi làm được lâu chưa? môi trường tốt không?
mình thì chuyên nộp vị trí CVQHKH, đợt này bank tuyển nhiều, không biết nên cơm cháo gì không đây, chỉ biết cố gắng!

Ôi, đọc cmt của mọi người cũng thấy an ủi hơn, mình thất nghiệp 6 tháng nay rùi. Dù là bank hay dn nước ngoài mình đều bị out sau vòng pvan. Mình đã sang tuổi 25 rồi, thật là sợ khoảng thời gian kinh khủng này, khao khát một công việc mới biết bao nhiêu.....hự hự

Nhớ ngày đầu gửi mấy chục CV vô maady chục ngân hàng, cứ rớt từ vòng gửi xe. Sau đó được thằng bạn tư vấn, rút kinh nghiệm, dù không có kinh nghiệm liên quan tới bank thì cũng ghi kinh nghiệm này nọ lọ kia, ghi luôn kinh nghiệm hoạt động phong trào cũng được, miễn người ta thấy mình có vận động, có trải nghiệm là được.
Thế là bay cái ào từ vòng gửi xe sang phỏng vấn và vào ngân hàng.
Đôi dòng chia sẻ, mong bạn sẽ gặp nhiều thành công trong tương lai.

Nhớ ngày đầu gửi mấy chục CV vô maady chục ngân hàng, cứ rớt từ vòng gửi xe. Sau đó được thằng bạn tư vấn, rút kinh nghiệm, dù không có kinh nghiệm liên quan tới bank thì cũng ghi kinh nghiệm này nọ lọ kia, ghi luôn kinh nghiệm hoạt động phong trào cũng được, miễn người ta thấy mình có vận động, có trải nghiệm là được.
Thế là bay cái ào từ vòng gửi xe sang phỏng vấn và vào ngân hàng.
Đôi dòng chia sẻ, mong bạn sẽ gặp nhiều thành công trong tương lai.
Vấn đề của mình là ở vòng pvan rùi, hic hic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back