Thảo luận về ĐỀ THI vào Vietinbank 2012 qua các đợt !!!

update đề tiếp tục nào các bạn khu vực Tây Nam Bộ
chia sẻ 1 sẽ nhân đôi may mắn đến với mọi người
thanks nhìu nhé ! chúc cả nhà ngày mới thật nhiều niềm vui :)
:-bd

Thi vị trí nào cũng giống nhau hết hả các bác, e nộp đơn rồi mà chưa thấy có thông báo thi gì cả, mơ hồ quá, không biết học những cái gì nữa?

mình thi vị trí tín dụng cũng phỏng vấn rồi giúp đỡ những bạn chưa thi: nhìn chung đề thi không quá khó, chỉ có logic thời gian ngắn cần suy nghĩ nhanh, thi trên máy hết ra về người ta cũng không cho mang giấy nháp ra ngoài luôn,có rất nhiều đề không ai giống ai hết, các bạn nên xem nghiệp vụ bảo lãnh, bao thanh toán. sau đây là một số câu mình gặp:
1. người nhận bảo lãnh là ai
2. bán chéo sản phẫm là gì? lợi ích cho ngân hàng, cho khách hàng?
3. đóng gói sản phẩm là gì?
4. nếu ngân hàng dùng vốn chủ sở hữu để mua tài sản cố dịnh thì hệ số thanh khoản nhanh thay đởi như thế nào?
5. tỷ lệ trích lập dự phòng khoản nợ nhóm 4 là bao nhiêu?
nghiệp vụ 45 câu,
đề anh van cỡ trình độ b là làm tốt lắm rồi
đề logic 12 câu
1. Nếu tính từ trái thì Lan đứng vị trí thứ 8, còn tính từ bên phải thì lan ở vị trí thứ 9, hỏi hàng ngang này có bao nhiêu người?
2. có 9 đôi tất, nếu mất 3 chiếc thì còn bao nhiêu đôi?
3. nếu diện tích 6 mặt của hình lập phương là 96 cm2, hỏi thể tích hình lap phuong là bao nhiêu?
4. nếu tăng bán kính hình tròn lên 10% thì diện tích hình chữ nhật tăng bao nhiêu lần?
5. chuẩn nghèo được hiểu là gì?
còn vài cau nua cũng rất khó. chúc các bạn làm bài tốt. mình thi chi nhánh cần thơ đang chờ kết quả không biết bao giờ mới có nữa

có bạn nào thi vào vị trí chuyên viên CNTT không? chia sẻ cho mình kinh nghiệm với.

mình thi vị trí tín dụng cũng phỏng vấn rồi giúp đỡ những bạn chưa thi: nhìn chung đề thi không quá khó, chỉ có logic thời gian ngắn cần suy nghĩ nhanh, thi trên máy hết ra về người ta cũng không cho mang giấy nháp ra ngoài luôn,có rất nhiều đề không ai giống ai hết, các bạn nên xem nghiệp vụ bảo lãnh, bao thanh toán. sau đây là một số câu mình gặp:
1. người nhận bảo lãnh là ai
2. bán chéo sản phẫm là gì? lợi ích cho ngân hàng, cho khách hàng?
3. đóng gói sản phẩm là gì?
4. nếu ngân hàng dùng vốn chủ sở hữu để mua tài sản cố dịnh thì hệ số thanh khoản nhanh thay đởi như thế nào?
5. tỷ lệ trích lập dự phòng khoản nợ nhóm 4 là bao nhiêu?
nghiệp vụ 45 câu,
đề anh van cỡ trình độ b là làm tốt lắm rồi
đề logic 12 câu
1. Nếu tính từ trái thì Lan đứng vị trí thứ 8, còn tính từ bên phải thì lan ở vị trí thứ 9, hỏi hàng ngang này có bao nhiêu người?
2. có 9 đôi tất, nếu mất 3 chiếc thì còn bao nhiêu đôi?
3. nếu diện tích 6 mặt của hình lập phương là 96 cm2, hỏi thể tích hình lap phuong là bao nhiêu?
4. nếu tăng bán kính hình tròn lên 10% thì diện tích hình chữ nhật tăng bao nhiêu lần?
5. chuẩn nghèo được hiểu là gì?
còn vài cau nua cũng rất khó. chúc các bạn làm bài tốt. mình thi chi nhánh cần thơ đang chờ kết quả không biết bao giờ mới có nữa
bạn ơi, phần nghiệp vụ có tính toán j nhiều ko hay chỉ hỏi lý thuyết thôi vậy?

có bạn nào thi GDV k? Không biết đề thi kiểu gì, mình tìm tài liệu về phần này mà k có, k biết thi những gì nữa

Đã có thông báo gì đâu bạn, mai là chủ nhật rồi, cụm Đà Nẵng cũng chưa có thông báo gì mà.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên