Thảo luận về ĐỀ THI vào Vietinbank 2012 qua các đợt !!!

đợt này thi trắc nghiệm trên máy đấy. mình thì chả nộp đc hồ sơ nhưng thấy trên trang website của vietin thông báo cho các bạn thi ở cần thơ thấy thế.

thế thi ở miên bắc thì có thi trac nghiem trên máy ko vay ban? tớ chẳng thấy may anh chi phong nhan su noi gi

Có khi nào miền Bắc và miền Nam lại thi dạng đề khác nhau ko bạn nhỉ? Nhỡ đâu vẫn thi tự luận:( T đang lo cái vụ này quá.
Thank bạn esprezzo đã chia sẻ nhé :D

mình cũng mới thấy là thi trên máy tính, ko biết bạn nào thi đợt trước chia sẻ tí về đề thi ko nhỉ ?

1. Có 1 lọ kẹo chỉ có 2 màu : màu vàng và màu xanh. 1/4 số kẹo vàng và 5//6 số kẹo xanh là kẹo chanh, còn lại là kẹo cam( k nhớ cxac nhe ). Hỏi có bao nhiêu kẹo chanh, bao nhiêu kẹo cam. Biết số kẹo vàng vào kẹo xanh bằng nhau.
2. Có 4 tất đỏ & 4 tất xanh, theo như mình nhớ lại thì đề bài hỏi xác suất để lấy đc 3 tất đỏ hoặc 3 tất xanh trong 4 lần lấy ngẫu nhiên biết rằng mỗi lần lấy xong lại bỏ chiếc tất vừa lấy ra vào đống tất ban đầu
mọi người trả lời 2 câu logic này như thế nào??

1. Có 1 lọ kẹo chỉ có 2 màu : màu vàng và màu xanh. 1/4 số kẹo vàng và 5//6 số kẹo xanh là kẹo chanh, còn lại là kẹo cam( k nhớ cxac nhe ). Hỏi có bao nhiêu kẹo chanh, bao nhiêu kẹo cam. Biết số kẹo vàng vào kẹo xanh bằng nhau.

Bài này bạn nhớ nhầm đề thì phải !

2. Có 4 tất đỏ & 4 tất xanh, theo như mình nhớ lại thì đề bài hỏi xác suất để lấy đc 3 tất đỏ hoặc 3 tất xanh trong 4 lần lấy ngẫu nhiên biết rằng mỗi lần lấy xong lại bỏ chiếc tất vừa lấy ra vào đống tất ban đầu

Bài thứ 2 thì cũng tương đối khó.
Để lấy được 3 tất đỏ thì 4C3*4C1*4C1*4C1*4C1/8^4=1/4
hay siêu bội nCk(4,3) = 4C3*0.5^3*0.5 = 1/4
Tương tự, Để lấy được 3 tất xanh thì 4C3*4C1*4C1*4C1*4C1/8^4=1/4
Tổng = 1/2

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Quên hết sách xác suất rồi :(( làm sao ôn thi kịp bây giờ nhỉ! Thấy cái gì cũng cần phải học lại :( nhìn đề chả bít làm gì hết

mọi người trả lời 2 câu logic này như thế nào??
Đây là đề thi trên máy tính đợt tháng 7/2012 bạn vừa thi xong đấy hả?
Thi trên máy tính thì làm trắc nghiệm hay tự luận hả bạn?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên