Thảo luận về ĐỀ THI vào Vietinbank 2012 qua các đợt !!!

Giải lại bài tất nhé:
Vì lấy ra xong bỏ lại nên mỗi lần lấy là có 8 cách chọn, lấy 4 lần nên số cách chọn là N = 8^4 = 4096
Lấy đúng 3 tất đỏ + 1 tất xanh: có 4 cách chọn tất đỏ mỗi lần, có 3 lần như vậy, nhân với 4 cách chọn tất xanh.Bên cạnh đó, có4 thứ tự bốc trúng tất xanh nên N(A) = 4^5
Tương tự lấy đúng 3 tất xanh + 1 tất đỏ N(B) = 4^5
N(A) + N (B) = 2* 4^5 = 2048
Vậy P= 2048/4096 =1/2

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các bạn ơi, cho mình hỏi chút:
1. Thi trắc nghiệm bn câu? có 4 đáp án hay toàn đúng sai, giải thích
2. Đề tự luận có quá khó khăn ko?
(vì đề năm 2010 mình thấy khó quá~hix hix)
Cảm ơn mọi ng :)

hichic...minh moi thi vietinbank hom 15/7 nek`.....de thi GDV...ngvu va avan thi de an...con logic thi` eo oi lam k kip.........huhu

Do mẫu số chung là 12
Mà số xanh = số vàng
nên tổng cam chanh = 24 cái
Chanh = 13
Cam = 11

update đề nghiệp vụ tiền tệ - kho quỹ cho các bạn( thanks bạn j đó bên kia nhé :D)
1. Tài khoản Nostro là gì?

2. Cách hạch toán mua bán ngoại tệ trong ngày với 2 trường hợp: bán ra > mua vào, mua vào > bán rpa

3. Đặc điểm nhận biết tiền giấy bị rách nát, hư hỏng trong quá trình lưu thông? (câu này jống jống nhau, mình ko nhớ kỹ đáp án nào đúng T,T)

4. Khi phát hiện tiền giả loại mới thì thông báo cho ai?

5. Sau khi lập biên bản tiền giả, bước tiếp theo làm gì? (đóng dấu và đục 4 lỗ)

6. Dựa theo cách ghi chép thì tài khoản kế toán chia làm mấy loại?

7. Trong 1 bó tiền gồm 10 thếp, có 1 thếp tiền gồm 2 loại (75 polymer và 25 cotton), thủ quỹ đóng bó tiền này lại là đúng hay sai?

8. Trình tự mở kho hằng ngày, ai mở trước? (Giám đốc nhé)

9. Người đóng bó, niêm phong, ký tên lên bó tiền chịu trách nhiệm trong trường hợp nào?

Còn lại là câu hỏi về kế toán ngân hàng, nhớ ko nổi. Cái này là nội dung câu hỏi chứ không phải nguyên văn nhe các bạn. Có 2 văn bản mà mọi người nên xem là QD24 và QĐ28 năm 2008 của NHNN, đề của mình nghiệp vụ kho quỹ hỏi ở trỏng ko.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,599
Thành viên mới nhất
blackmerch1
Back
Bên trên