Thảo luận về ĐỀ THI vào Vietinbank 2012 qua các đợt !!!

• Bắt đầu Bắt đầu thuybank1
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
update đề từ bên khu vực thảo luận kia sang, tập trung lại cho khỏi sao nhãng chủ đề của mình
15/7 :
1.khách hàng a nhờ b đến mở tài khoản tiền gửi 300 triệu, b có đem theo giấy cmnd của a, hỏi ngân hàng:
a. không chấp nhận giao dịch
b. chấp nhận ngay mở tài khoản cho a
c. chấp nhận ngay và mở tài khoản cho b
d. câu này mình hok nhớ.
2. ngân hàng phát hành kỳ phiếu 6 tháng, mệnh giá 1.000usd, lãi suất 6%/năm, tính chi phí sử vốn phát hành kỳ phiếu khi khách hàng chọn nhận lãi trước.
3.nếu đứng trên cương vị ngân hàng thì khi thẩm định tín dụng dự án sẽ tính lãi suất chiết khấu theo WACC hay lãi cho vay của NH
tiếng anh : hỏi thì của động từ nhiều. 1 câu hỏi đuôi, khoảng 2 câu so sánh hơn so sánh nhất, mệnh đề if, từ vựng khá đơn giản
to be continued..............
ai biết j thì share nhé :D

Cái bài xác suất các bạn làm kết quả 16/35 là bị nhầm rồi.
Bởi mình lấy được 3 tất đỏ hay 3 tất xanh, mình không thể biết chắc rằng 3 tất đỏ hay 3 tất xanh ở vị trí thứ mấy được. Sở dĩ mình có 4C3 cách bởi vì có thể sắp xếp như sau (d,d,d,x),(d,d,x,d),(x,d,d,d),(d,x,d,d)
Và vì đây là lấy xong rồi bỏ lại nên mẫu luôn là 8 không thể thay đổi. ( Khác với Gmat ko lấy bỏ lại nha )
Mình chỉ có 1 cái stuck nhỏ, 3 tất đỏ hay 3 tất xanh, khả năng là 1/4 + 1/4 =1/2
Kết quả nếu mình suy nghĩ kỹ lại có lẽ là 1/2 thì đúng hơn .( do lúc đầu mình chỉ nghĩ là lấy sao cho được 3 tất đỏ Y_Y)
Các trường hơp xảy ra:
1)0 tất đỏ 4 tất xanh = 1/16
2)1 tất đỏ 3 tất xanh = 1/4 = 4/16
3)2 tất đỏ 2 tất xanh = 6/16
4)3 tất đỏ 1 tất xanh = 1/4 = 4/16
5)4 tất đỏ 0 tất xanh = 1/16
Do đó = 1/4 +1/4 = 1/2 đúng hơn :D
Vài dòng chia sẻ !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
(3* 4C1) * 4C1 thì ko cần phân biệt thứ tự bốc trúng đâu bạn à, ở đây mình ko rõ ở chỗ là đề ra "bốc đúng 3 tất đỏ hoặc 3 tất xanh" hay " bốc 3 tất đỏ hoặc 3 tất xanh", nếu là trường hợp 1 thì mấy bạn kia giải đúng, còn nếu là trường hợp 2 thì phải cộng thêm " 4 tất đỏ hoặc 4 tất xanh" vào nữa

Bạn hiểu vì sao phải phân biệt thứ tự không ?
Vì đây là bốc lần lượt rồi bỏ vào lại. Nghĩa là bạn không thể biết chính xác vị trị lần bốc trúng, do đó nó mới có thứ tự

Đây là đề thi trên máy tính đợt tháng 7/2012 bạn vừa thi xong đấy hả?
Thi trên máy tính thì làm trắc nghiệm hay tự luận hả bạn?

Thi trên máy lúc nào chẳng trắc nghiệm hả bạn, 2 giây sau khi kết thúc bài là bạn có thể biết được kết quả.

bài tất xanh đỏ mình cũng làm ra 1/2, còn bài kẹo sao thấy chả hiểu~~

bài tất xanh tất đỏ mình nghĩ đáp án là 1/4 vì xác suất lấy đc 3 tất đỏ là 4C1.4C1.4C1.8C1/8C1.8C1.8C1.8C1=1/8
xác suất lấy đc 3 tất xanh cũng là 1/8 nên xs lấy đc 3 tất đỏ or 3 tất xanh là 1/4

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
352,012
Thành viên mới nhất
helloweenmerch
Back
Bên trên