[THẢO LUẬN]-Thi tuyển Vietcombank đợt cuối tháng 11/2014

Chạy chỉ tiêu thì chạy chứ liên quan gì đến nhân sự, bây giờ chỉ lo giải ngân thôi chứ còn làm hồ sơ gì nữa... Chẳng lẽ phòng nhân sự lại là giấy ah, việc nào ra việc đó.

Quy chế tuyển dụng bao giờ cũng phải qua Ban TGĐ/HĐQT duyệt. Phòng TCCB chỉ cần hoàn thành việc lên danh sách qua vòng 1 là KPIs 2014 không bị trừ điểm. Nhưng Phòng TCCB có làm xong tờ trình lên mà các lão đại bận đi chạy chỉ tiêu ở SBV, KH, TTCP, rồi là chưa kể phải làm việc với các CN ra xin điều chỉnh chỉ tiêu kiinh doanh 2014 thì việc này chưa ký kịp thì làm gì được nhau?

Bạn nghĩ thế là chưa đúng đâu, vào VCB bạn sẽ quen với việc bạn chỉ có 1-2-3 ngày làm 1 bộ hồ sơ mới toanh từ đầu tới lúc giải ngân là bình thường :D , thế nên giờ công việc vẫn thế - vẫn thẩm định - vẫn hồ sơ - vẫn giải ngân :)
Đúng là cuối năm rất bận nhưng theo tớ nghĩ thì đây là chỉ tiêu tuyển của năm 2014 nên sẽ phải hoàn tất trong năm thôi, kể cả khi đó là ngày cuối cùng của năm :D

Bạn Diễm Xưa chắc hiểu chuyện và từng va chạm nhiều lĩnh vực,phòng ban trong NH rồi nhỉ ;)

Mình không phản đối là chỉ cần 3 ngày làm là làm hồ sơ đến giải ngân là bình thường, cái đó chỉ đúng với cá nhân thôi, không đúng với doanh nghiệp, t hỏi bạn có doanh nghiệp nào mà bây giờ mới làm hô sơ vay không, hay là họ đã làm từ trước đó rồi, chạy chỉ tiêu thì người ta muốn nhắc đến doanh nghiệp, còn cá nhân muốn chạy cũng không được vì phải giải quyết từng hồ sơ 1.... Bạn Diễm Xưa chắc làm bên cá nhân phải không :)

Mình không phản đối là chỉ cần 3 ngày làm là làm hồ sơ đến giải ngân là bình thường, cái đó chỉ đúng với cá nhân thôi, không đúng với doanh nghiệp, t hỏi bạn có doanh nghiệp nào mà bây giờ mới làm hô sơ vay không, hay là họ đã làm từ trước đó rồi, chạy chỉ tiêu thì người ta muốn nhắc đến doanh nghiệp, còn cá nhân muốn chạy cũng không được vì phải giải quyết từng hồ sơ 1.... Bạn Diễm Xưa chắc làm bên cá nhân phải không :)
Hì, tớ làm doanh nghiệp :D
Không rõ các bên khác thế nào, chứ hiện tại bọn tớ vẫn đang làm việc với rất nhiều doanh nghiệp giờ mới vay, giờ mới chuyển từ NH khác sang...Liên tục luôn :) . Thời điểm này lại là mùa của tín dụng đó, mà cũng có nhiều gói lãi suất bên này rất hấp dẫn nữa.
Có thể tại nhiều nơi quy trình phê duyệt tín dụng tập trung nên hơi lâu hơn một chút, còn bọn tớ thì không phê duyệt tập trung mà phê duyệt tại CN, vậy nên nhanh hơn, 1 khoản vay doanh nghiệp, nếu doanh nghiệp có hồ sơ đủ thì thực tế vẫn chỉ 2 đến 3 ngày từ khi tiếp xúc tới khi giải ngân thôi đó bạn, vậy mà còn bị chê là chậm đó :) , kinh nghiệm bản thân tớ thấy thực ra lâu nhất cũng chỉ ở khâu xóa đăng ký thế chấp - đăng ký :) , mất 1 ngày :D

@tiephoang1509 Hic, hông dám đâu, tớ chỉ chia sẻ một chút với các bạn thôi, chứ còn kinh nghiệm với cả lăn lộn trong nghề thì tớ còn non và xanh lắm :(
Bạn đang chờ kết quả ah ^^ , chắc sớm có thôi, chúc bạn may mắn và thành công nhé
P/s: Hình như bạn cũng đang làm NH ah , tò mò quá :D

Rôm rả quá, mình góp ý ty nhỉ. Những ngân hàng giờ tín dụng phân cấp ra rồi, thẩm định riêng, phê duyệt riêng, hỗ trợ giải nhân, tài sản riêng, rồi đến cả thu nợ cũng riêng nốt nên làm TD giờ cũng nhàn do được chuyên môn hoá cao. 10 năm trước mình làm TD thì đúng là 1 mình làm từ a-z rồi đến cả y nữa. Do đó khách hàng vay cả chục năm sau vẫn nhớ. Giờ giải ngân xong chẳng nhớ ai cả

Rôm rả quá, mình góp ý ty nhỉ. Những ngân hàng giờ tín dụng phân cấp ra rồi, thẩm định riêng, phê duyệt riêng, hỗ trợ giải nhân, tài sản riêng, rồi đến cả thu nợ cũng riêng nốt nên làm TD giờ cũng nhàn do được chuyên môn hoá cao. 10 năm trước mình làm TD thì đúng là 1 mình làm từ a-z rồi đến cả y nữa. Do đó khách hàng vay cả chục năm sau vẫn nhớ. Giờ giải ngân xong chẳng nhớ ai cả

bạn làm bank nào thế? mình muốn biết để nộp hồ sơ cho em vợ mình thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,656
Thành viên mới nhất
jiangnantiyu111
Back
Bên trên