[Thảo luận] Lương sinh viên mới ra trường làm ngân hàng được bao nhiêu?

hi, all
Vấn đề lương lậu luôn được mọi người quan tâm, nhất là đối với sinh viên mới ra trường
Vì vậy mà em mạn phép làm một khảo sát nhỏ xem lương cho sinh viên mới ra trường mà làm
trong ngân hàng thì được bao nhiêu?
và khi đi tuyển dụng nếu nhà tuyển dụng có hỏi muốn mức lương bao nhiêu thì còn biết mà trả lời.

Các anh chị đi trước vào ý kiến cho đàn em nhé! ;)

----------------------------
Một số thông tin thêm từ Ubers:
  1. Agribank (NH Nông nghiệp) : 5 triệu
  2. BIDV (NH Đầu tư & Phát triển) : 1,8 - 2 triệu (Thử việc); 8 - 12 triệu (Chính thức)
  3. OCB (NH Phương Đông) : 3,8 triệu
  4. Dongabank (NH Đông Á): 4 triệu
  5. GiadinhBank (NH Gia Định): 5,8 triệu
  6. Indochina Bank (NH Đông Dương). Thử việc: 300 USD, Chính thức: 500 - 550 USD
  7. KLB (NH Kiên Long) : 5,8 triệu
  8. MB (NH Quân Đội): 5,5 triệu (Bận, nhiều việc; Làm lâu năm sẽ được nhiều ưu tiên hơn)
  9. MHB (NH Phát triển nhà ĐB Sông Cửu Long): 4 triệu
  10. Oceabank (NH Đại Dương): Lương 4,15 triệu + 850 nghìn phụ cấp, 1 tháng làm thêm được tầm 1 triệu, thu nhập từ 5 - 6 triệu (Nhàn, ko về muộn)
  11. Sacombank (NH Sài Gòn thương tín): 5 triệu
  12. Standard Chartered Bank (NH Standard Chartered): 1.000 USD (nhìn chỉ tiêu sẽ ngất)
  13. Techcombank (NH Kỹ thương Việt Nam): < 4 triệu (Bận, Mệt, Áp lực ... nhưng Đào tạo chuyên nghiệp, khắt khe)
  14. Tienphongbank (NH Tiên Phong): 4 triệu
  15. Vietcombank (NH Ngoại thương Việt Nam): 5,4 triệu
  16. Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức)
  17. VPbank (NH Việt Nam Thịnh vượng) (Tên cũ: NH Ngoài quốc doanh) : 4,8 triệu
  18. ABBank (NH An Bình): 3,4 triệu (thử việc)- 5 triệu (chính thức)[/B]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hic...đọc hết từ đầu đến cuối lại thấy mông lung ..tung chảo quá. em là sv năm cuối, con gái, cao 1m64, điểm TB 7.5 .em mún thi vào vị trí tín dụng mà kén nữ (vs lại e nghe đồn vị trí này làm cực nên khiếp ^_^) anh bạn em khuyên em nên thi vô vị trí gdv sacom or SH.... nhưng em thích Vietin wa''' (bị ảnh phản bác)..>"< các tiền bối có thể cho em lời khuyên đc ko ạ...thanks more and more....

nếu thi vao vietin ở HCM thì cũng cơ hội đó,nếu ở tỉnh thì khó khăn nếu ko phải COCC ,nói chung thì e cứ rải đơn nhiều lên...hihi,chuc e may man

hic...đọc hết từ đầu đến cuối lại thấy mông lung ..tung chảo quá. em là sv năm cuối, con gái, cao 1m64, điểm TB 7.5 .em mún thi vào vị trí tín dụng mà kén nữ (vs lại e nghe đồn vị trí này làm cực nên khiếp ^_^) anh bạn em khuyên em nên thi vô vị trí gdv sacom or SH.... nhưng em thích Vietin wa''' (bị ảnh phản bác)..>"< các tiền bối có thể cho em lời khuyên đc ko ạ...thanks more and more....

con gái làm td cực lắm, rồi khi có bầu thì cằng khổX_X

SCB với SHB là 2 NH khủng trong hệ thống, VTB cũng là 1 trong 4 NH mạnh nhất.
Em nên cân nhắc, GDV hợp với con gái hơn là TD.

ây zu, a Viettran nói zị mấy NH khủng này liệu có đến lượt e băn khoăn ko nữa...hic. cám ơn các bậc tìn bối nhìu nhé!em băn khoăn thi vô vị trí gdv or td ở NH nào...=; hy vọng mọi thứ sẽ ổn...hic

- - - Updated - - -

con gái làm td cực lắm, rồi khi có bầu thì cằng khổX_X
hihi...bác ni nói diều thực tế, cần phải chú ý...thanks

nếu thi vao vietin ở HCM thì cũng cơ hội đó,nếu ở tỉnh thì khó khăn nếu ko phải COCC ,nói chung thì e cứ rải đơn nhiều lên...hihi,chuc e may man[
em tính thi vietin anh ah. nhưng nhà e ở Vũng Tàu, nên em mún tìm NH gần nhà...chắc cũng khó,cám ơn anh nhé!

học hành được loại khá chẳng là gì cả bạn ạ. Cũng chỉ là để vượt qua vòng hồ sơ thôi. Quan trọng kiến thức của bạn. Lúc đầu bạn băn khoăn vậy, chứ đền khi ra trường xin việc là mọi thứ nó không còn như bạn nghĩ nữa đâu. Đến lúc ấy một người dân đen (tạm gọi thế) đi xin việc đừng nói đến việc lựa chọn ngân hàng nào, vị trí gì. Vì lúc ấy có chỗ nào tuyển là bạn sẽ nạp tuốt, vị trí nào cũng chơi tuốt. Chỉ mong có công việc, học hỏi kinh nghiệm....Còn bạn băn khoăn thế thì cũng đúng thôi. Ai chẳng mún thế này thế kia...=)) nhưng nếu bạn không phải là người quá xuất sắc, hay COCC thì khó nói lắm bạn ạ. Chúc bạn thành công nha

nếu thi vao vietin ở HCM thì cũng cơ hội đó,nếu ở tỉnh thì khó khăn nếu ko phải COCC ,nói chung thì e cứ rải đơn nhiều lên...hihi,chuc e may man[
em tính thi vietin anh ah. nhưng nhà e ở Vũng Tàu, nên em mún tìm NH gần nhà...chắc cũng khó,cám ơn anh nhé!
bạn khá cao đó nên thi gdv sacombank vì sacom rất thích tuyển gdv cao (kiến thức hay kết quả học tập ko wan trọng lắm), lương chính thức cũng hơn 7 tr ko thấp hơn tín dụng đâu, chỉ có việc nhiều vì giao dịch nhiều và về hơi trễ khoảng 6h, áp lực chỉ tiêu cũng ko quá lớn, nếu ko hoàn thành cũng chỉ nhắc nhở thôi chứ ko bị sa thải hay kỷ luật gì hết , còn viettin thì ko biết bạn thấy sao chứ thi đậu khó lắm lương cũng ko quá cao, mà giờ còn đang ở trường thì bạn thích ngân hàng này ngân hàng kia chứ khi ra trường thì ko có sự lựa chọn cho bạn đâu làm được ở đâu thì làm thôi, giai đoạn này sv ra trường kiếm việc rất khó còn khó hơn thi đậu trường đại học mà mình thích nữa đó.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back