Thảo luận kết quả thi tập trung Vietcombank ngày 28-7-2013

Tình hình là sáng và chiều nay, 23 chi nhánh của VCB đã tổ chức thi tập trung. Các bạn có bao nhiêu thắc mắc, ý kiến hay "nỗi niềm" gì cứ xả hết ra cho nhẹ người nhé. Mình thấy năm nay đề khó hơn năm trước, chẳng dính gì tới luật hay nghiệp vụ cả, làm bài không chắc chắn, Tiếng anh toàn từ mới (cái này mình ngu nên chấp nhận). Nói chung không hy vọng được gì rồi. Ai nhớ đề + đáp án tung lên trao đổi xem thế nào

Không có nghiệp vụ nhưng sẽ có câu hỏi tình huống như: "Khách hàng đưa cho bạn 7 triệu tiền 20k thì bạn nhận được bao nhiêu tờ?" Hay là "Nếu tại quầy giao dịch có 1 khách hàng đang nóng tính quát tháo thì bạn xử lý thế nào?" Hay là câu "Nếu bạn đếm tiền khách hàng mới đưa cho bạn thì thấy thiếu thì bạn xử lý thế nào?"
theo kinh nghiệm của mình và thấy 1 số bạn pv bên cn nam SG thì pv ko hỏi nghiệp vụ đâu bạn yên tâm ^^. mình cũng pv GDV đó :p

Không có nghiệp vụ nhưng sẽ có câu hỏi tình huống như: "Khách hàng đưa cho bạn 7 triệu tiền 20k thì bạn nhận được bao nhiêu tờ?" Hay là "Nếu tại quầy giao dịch có 1 khách hàng đang nóng tính quát tháo thì bạn xử lý thế nào?" Hay là câu "Nếu bạn đếm tiền khách hàng mới đưa cho bạn thì thấy thiếu thì bạn xử lý thế nào?"

Pv GDV thì ko có tình huống về tiền đâu bạn, vì GDV của VCB chỉ xử lý nghiệp vụ, còn việc thu chi kiểm đếm liên quan đến tiền mặt là thuộc về ngân quỹ.

Mình hỏi bạn: GDV trực tiếp giao dịch với KH nhiều hơn Ngân quỹ giao dịch với khách hàng? Những công việc như: Thu chi cho khách hàng, kiếm đếm, phân loại, phát hiện tiền giả, tiền ko đủ lưu thông,... thì Ngân quỹ hay GDV đều cũng phải có hết chứ bạn!
Pv GDV thì ko có tình huống về tiền đâu bạn, vì GDV của VCB chỉ xử lý nghiệp vụ, còn việc thu chi kiểm đếm liên quan đến tiền mặt là thuộc về ngân quỹ.

:D Tùy thôi các bác, mình làm ở PGD mình thấy thủ quỹ nhận tiền, kiểm đếm tiền, còn kế toán giao dịch thì tiếp khách, làm việc nghiệp kế toán.

Trong khi Amazon trình làng mẫu mới của máy đọc sách Kindle với mức khởi điểm 119 USD, thì tại Việt Nam trước đó vài ngày, một doanh nghiệp mới nhập thị trường sách điện tử và “chào giá” 2000 đồng cho một đầu sách.
Kindle Paperwhite discounts giá 119 USD

Amazon vừa làm nức lòng ý trung nhân sách trên toàn thế giới bằng sự kiện ra mắt máy đọc sách Kindle đời thứ 5, mà với những chi tiết được cải tiến một cách xuất sắc, sản phẩm này thật sự xứng đáng với cái tên của nó - “PaperWhite”.

Mật độ điểm ảnh trên màn hình đạt 212ppi, độ tương phản cao hơn 25%, được tích hợp công nghệ front light, đó là những thông số đem lại một màn hình cảm ứng sắc nét cho Kindle PaperWhite. Người dùng sẽ hoàn toàn chấp nhận khi đọc sách ngay cả dưới ánh sáng kim ô, thoải mái đọc sách trong nhiều giờ liền mà không bị mỏi mắt.

Với bộ nhớ trong 2 GB, thời kì pin chờ lên đến 8 tuần, tính năng X-Ray và Whispersync, miễn phí tính năng lưu trữ đám mây,…119 USD là mức giá khá mềm cho bất kỳ ai muốn sở hữu Kindle PaperWhite. Amazon đã bắt đầu nhận đơn đặt hàng từ 7/9 và theo dự kiến thì 2 tuần nữa, chiếc máy đọc sách này được chính thức bán ra. Hiện một đôi trang web tại Việt Nam đã nhận đặt hàng Kindle PaperWhite với mức giá chao đảo 3,5 triệu.

Mọi người ơi, cho mình hỏi: cái mục đích của câu hỏi: "em có người quen làm tại VCB ko hay là có ng quen làm tại NHg hay TCTT nào ko?" là gì vậy? Nên trả lời làm sao? Cảm ơn mọi người nhiều!

Bạn nào thi vào vị trí TÍN DỤNG Vietcombank chi nhánh HCM nhận được mail thông báo đi phỏng vấn thì lên xác nhận dùm để mình khỏi chờ nha. thks :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,663
Thành viên mới nhất
eyehategodmerch
Back
Bên trên