Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

Công việc

Anh Quách Tĩnh: Em làm về kế toán thuế, thanh toán và một vài công việc chung chung của kế toán nữa. Nếu anh biết thông tin tuyển Kế toán anh cho em biết nhé. Bức xúc lắm rồi ý. có gì anh mail cho em vào địa chỉ annathuy2011@gmail.com với nhé. Cảm ơn anh nhiều ạ. Và nữa là nếu em làm Đơn ứng tuyển vào Ngân hàng nào đó, anh có thể review giúp em ko?

Mình là mem mới của diễn đàn này, rất vui và mong muốn được mọi người chia sẻ thông tin liên quan đến thông tin tuyển dụng ngân hàng và giúp mình những lời khuyên nhé!
Gửi a Quách Tĩnh, e là sinh viên vừa tốt nghiệp ĐHKTQD, chuyên ngành e là Quản trị chất lượng, 1 chuyên ngành hẹp trong Quản trị kinh doanh. Hiện giờ e muốn nộp đơn vào các ngân hàng. E biết là một số các ngân hàng trong đó có Techcombank cũng tuyển vị trí chuyên ngành này, nhưng mà em thấy tuyển không nhiều mà họ còn đòi hỏi kinh nghiệm (1-2 năm làm GDV, hoặc cán bộ tín dụng hoặc tối thiểu làm ngân hàng 1 năm). Em cũng đã từng apply ở Tech và được gọi đến test và phỏng vấn qua, nhưng sau đó ko thấy hồi âm gì hết.
Hiện giờ e đang không biết định hướng vào vị trí nào trong ngân hàng cho phù hợp với bản thân nữa. Với ngành của em và chưa có kinh nghiệm, nếu em muốn vào ngân hàng thì em nên bắt đầu từ đâu? Em cần một lời khuyên và nhờ a xem xét những vị trí mà e có khả năng vào được. E xin chân thành cám ơn!
Ah quên, email của e là: Mrbabyface288@gmail.com. Có thông tin và tài liệu gì thì a gửi qua địa chỉ đó. Cám ơn a!

ui techcombanhk đào tạo chuyên viên thì chuyên nghiệp thật đấy , nhưng mà mức đãi ngộ chán quá

chào anh.
em rất muốn thi vào techcombank nhưng ở vị trí giao dịch viên.
trước đây đã từng thi vào ngân hàng phương nam.qua các vòng rùi, nhưng đến vòng phỏng vấn cuối cùng thì out.
đó là cách đây gần 1 năm trc.
h thì em đã làm kế toán tổng hợp được 8 tháng rùi
và đang muốn thi vào ngân hàng
nhưng chẳng biết thi vào giao dịch có khó ko
em học đh thương mại
2 khoa kế toán và quản trị kinh doanh với 2 bằng khá
liệu thi vào tech có khả năng ko anh

---------- Post added 07-11-2011 at 12:05 PM ----------

à quên,mail của em là Huyennguyen22388@gmail.com

Gửi a Quách Tĩnh, e là sinh viên vừa tốt nghiệp ĐH kinh doanh công nghệ, chuyên ngành e là tài chính ngân hàng. Hiện giờ e muốn nộp đơn vào các ngân hàng.
Hiện giờ e đang không biết định hướng vào vị trí nào trong ngân hàng cho phù hợp với bản thân nữa. Với ngành của em và chưa có kinh nghiệm, nếu em muốn vào ngân hàng thì em nên bắt đầu từ đâu? Em cần một lời khuyên và nhờ a xem xét những vị trí mà e có khả năng vào được. E xin chân thành cám ơn!
Ah quên, email của e là: tuantran23989@gmail.com. Có thông tin và tài liệu. Có thông tin và tài liệu gì thì a gửi qua địa chỉ đó. Cám ơn a!

@tuantran89 : bạn nên cung cấp thông tin bản thân như học lực, sở thích, điểm mạnh, điểm yếu để anh ấy dựa vào mới đưa ra lời khuyên được chứ ;)

Gửi các em,

Anh nghĩ là chúng ta cần phải hỗ trợ nhau theo cách làm khác một chút.
Thứ nhất, anh ko làm ở bộ phận HR và cũng ko làm môi giới cho tổ chức anh đang công tác
Thứ hai, anh không biết hết được các vị trí của NH đang tuyển, việc này các em phải tự tìm hiểu trên website có đầy, có những vị trí gì các em ko rõ mà anh hiểu, anh sẽ trả lời.
Thứ ba, anh không nghĩ anh sẽ giỏi đến mức tư vấn cho nguyện vọng của từng em một. Anh có thể hiểu một phần tâm lý các em ko có đủ thông tin, nhưng điều đó ko có nghĩa là các em mong chờ một hướng đi gì đó từ lời khuyên của anh, khi mà trong các em không có một ước mơ, mục đích gì rõ ràng, mà đáng ra nó đã được xác định ngay từ những năm cuối Đại học (hoặc khi đã quyết định thi vào Đại học ngành ngân hàng). Anh thực sự ngạc nhiên trước một số câu hỏi dạng như học xong em sẽ làm gì hả anh... Điều anh muốn ở đây với các em là hãy tự trả lời cho chính mình 3 câu hỏi
1. Mình là ai
2. ước mơ của mình là gì? 2 năm tới, 5 năm tới, thậm chí 10 năm tới
3. mình sẽ làm những gì để bắt đầu những ước mơ đó

Chúc các em thành công!

Gửi các em,

Anh nghĩ là chúng ta cần phải hỗ trợ nhau theo cách làm khác một chút.
Thứ nhất, anh ko làm ở bộ phận HR và cũng ko làm môi giới cho tổ chức anh đang công tác
Thứ hai, anh không biết hết được các vị trí của NH đang tuyển, việc này các em phải tự tìm hiểu trên website có đầy, có những vị trí gì các em ko rõ mà anh hiểu, anh sẽ trả lời.
Thứ ba, anh không nghĩ anh sẽ giỏi đến mức tư vấn cho nguyện vọng của từng em một. Anh có thể hiểu một phần tâm lý các em ko có đủ thông tin, nhưng điều đó ko có nghĩa là các em mong chờ một hướng đi gì đó từ lời khuyên của anh, khi mà trong các em không có một ước mơ, mục đích gì rõ ràng, mà đáng ra nó đã được xác định ngay từ những năm cuối Đại học (hoặc khi đã quyết định thi vào Đại học ngành ngân hàng). Anh thực sự ngạc nhiên trước một số câu hỏi dạng như học xong em sẽ làm gì hả anh... Điều anh muốn ở đây với các em là hãy tự trả lời cho chính mình 3 câu hỏi
1. Mình là ai
2. ước mơ của mình là gì? 2 năm tới, 5 năm tới, thậm chí 10 năm tới
3. mình sẽ làm những gì để bắt đầu những ước mơ đó

Chúc các em thành công!
Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, tôi nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, tôi hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, tôi nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Với tinh thần CHO & NHẬN, tôi hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!
em nhất trí với ý kiến của a hưng, chúng ta cùng làm thế nhé các bạn

thứ hai vừa rồi e vừa đi phỏng vấn tech về )vị trí quan hệ khách hàng doanh nghiệp vừa và nhỏ). chị ấy bảo là được vào tiếp vòng 2 (cụ thể chưa rõ lịch, chắc là 1-2 tuần nữa ), c ấy có vẻ ok hết mấy kiến thức nghiệp vụ lý thuyết của e nhưng bảo e về suy nghĩ về những kiến thức thực tế (khi bị áp doanh số mà mình chẳng có mối quan hệ gì hết thì làm thế nào). các anh chị cho e ý kiến với :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,686
Thành viên mới nhất
chothuexesunway
Back
Bên trên