Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

Dạo này bạn Quách Tĩnh đi đâu mà bỏ bê cái topic này lâu quá, thấy nhiều bạn cần tư vấn nghề nghiệp ghê. Ai còn thắc mắc cứ hỏi tiếp nha, mình sẽ trả lời trong tầm khả năng của mình :)
:) bác TCB xuất hiện mọi nơi nhỉ, nhờ bác giúp đỡ các bạn đang có nhu cầu tìm việc, để sau này bác giúp mình luôn. Tuy chưa có kinh nghiệm nhưng thik nghe kinh nghiệm từ người khác, ^^:p.

bạn ơi mình học ĐH Ngân Hàng
mới ra trường hồi tháng 7 và bây giờ vẫn chưa xin được việc. Mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm, hồi còn sv có đi làm thêm mấy chỗ như phục vụ nhà hàng, quán cafe, shop đồ. Bạn có thể tư vấn cho mình ko, mình nộp qua email nhưng ko thấy hồi âm gì cả
Mấy ca này phải gặp trực tiếp để mình xem HS và PV thử thì mới tư vấn cho bạn biết vì sao bạn rớt hoài được :)

Anh TCB ơi e rất muốn làm GDV tại ngân hàng. Anh cho em xin ít kinh nghiệm ôn thi và làm tn để đậu được không ạ. Em cảm ơn anh

Chào a Quách Tĩnh và mọi người, em mới tham gia thi phỏng vấn nhóm (14/11) ở vị trí CV QHKH tại Techcombank TP.HCM. Vẫn đang hồi hộp chờ kết quả. Em xin chia sẻ với mọi người về tâm lý và suy nghĩ khi đến phỏng vấn ở TCB và Tôn Đức Thắng TCB nói riêng. Tâm lý hoang mang, tâm lý run là đương nhiên nhưng thật sự khi đến đó em lại rất thoải mái, các bạn nếu mới pvan thì nên nói chuyện và bắt chuyện với các bạn cùng đến pvan càng nhiều càng tốt để chia sẻ kinh nghiệm qua những công việc trước đã làm. Anh chị nhân sự rất thân thiện, gặp ai cũng cười tươi nên làm cho mọi người cảm thấy rất thoải mái, TCB làm việc khá chuyên nghiệp, không phải chờ đợi lâu và quan trọng là ưu tiên những người có kinh nghiệm trước. Hy vọng e sẽ có cơ hội làm việc trong môi trường TCB, ngay lần đầu tham gia phỏng vấn mà em lại có ấn tượng sâu sắc như vậy hjhj. Bản thân em ngay từ đầu không nghiêng về ngành sale nhưng thật sự đối với 1 ngân hàng nghiêng về công nghệ và uy tín như TCB thì em rất muốn thử sức với Sale để có thể mang đến những gì tốt nhất cho khách hàng đã, đang và tiềm năng sử dụng dịch vụ của TCB.
Em nghĩ chuyện lương bổng rất quan trọng nhưng nếu bạn nào vừa mới ra trường như em thì không nên đặt nặng vấn đề này, vì chỉ có môi trường thách thức mới là động lực để chúng ta phát huy được hết khả năng của chính mình. Còn trẻ thì hãy cố gắng lăn lộn trong các môi trường đầy thách thức thì sẽ va vấp nhiều và nhanh chóng tích lũy kinh nghiệm hơn:)

Techcombank là môi trường rất tốt,bạn cứ trải nghiệm và học hỏi,rất nhiều kinh nghiệm để làm kiến thức cho mình sau này đó.
Thật sự thì các anh chị tuyển dụng ở Techcombank rất dễ thương,mọi người rất hay cười,hay hỏi han,động viên và nhiệt tình giải đáp thắc mắc của mình.
còn về vị trí khách hàng cá nhân thì cần 1 sự quyết tâm và phấn đấu rất nhiều,và quan trọng là phải có niềm tin,thời gian đầu có thể rất áp lực và nản,nhưng nếu vượt qua được rồi thì mọi chuyện sẽ rất bình thường và thoải mái,càng có thêm động lực để phấn đấu.
các bạn cố gắng lên nhé!

Techcombank là môi trường rất tốt,bạn cứ trải nghiệm và học hỏi,rất nhiều kinh nghiệm để làm kiến thức cho mình sau này đó.
Thật sự thì các anh chị tuyển dụng ở Techcombank rất dễ thương,mọi người rất hay cười,hay hỏi han,động viên và nhiệt tình giải đáp thắc mắc của mình.
còn về vị trí khách hàng cá nhân thì cần 1 sự quyết tâm và phấn đấu rất nhiều,và quan trọng là phải có niềm tin,thời gian đầu có thể rất áp lực và nản,nhưng nếu vượt qua được rồi thì mọi chuyện sẽ rất bình thường và thoải mái,càng có thêm động lực để phấn đấu.
các bạn cố gắng lên nhé!
Nghĩa là QHKH CN sẽ khó pass hơn lag DN àh bạn ?

Cho mình hỏi chút, nếu như vừa có điểm tốt nghiệp và chưa được nhận giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời thì có được tham dự thi tuyển không ạ?

Chào a Quách Tĩnh !
Hiện tại e được hẹn lên chi nhánh bình dương 15/12 này , e xin vào vị trí rbo , a có thể chia sẽ e ít kinh nghiệm khi vô phỏng vấn ở chi nhánh được không .
E đang cố tìm hiểu về rbo và các kiểu phỏng vấn ở tech như thế nào !
E chân thành cảm ơn a !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back