Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

Mình thấy vị trí kế toán ngân hàng ít tuyển...hầu như tuyển sale.tín dụng..không àh.bạn phải xác định bạn muốn theo con đường nào.
Thời buổi kinh tế hỗn loạn khó khăn như thế này cũng khó mà dụ đoán kinh tế thế nào đâu bạn àh

Re: Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chào cả nhà!
em cũnglaf thành viên mới tham gia và đang chuẩn bị lại kiến thức để đi làm, nhưng hiện tại em rất thích làm bên tín dụng, vậy cần những kiến thức nào cần thiết mong mọi người cho em ý kiến và điều kiện thích hợp để em bổ sung kiến thức cho mình nha cả nhà, cảm ơn mọi người!
chúc vui vẻ (^_^)
Bạn định thi vào ngân hàng nào.mình thấy trên ub có những mục kinh nghiệm về cách thi tuyển vào các ngân hàng,bạn chịu khó vào đó mà lựa chọn ngân hàng nào mà bạn muốn apply nha..

- - - Updated - - -

Chào cả nhà!
em cũnglaf thành viên mới tham gia và đang chuẩn bị lại kiến thức để đi làm, nhưng hiện tại em rất thích làm bên tín dụng, vậy cần những kiến thức nào cần thiết mong mọi người cho em ý kiến và điều kiện thích hợp để em bổ sung kiến thức cho mình nha cả nhà, cảm ơn mọi người!
chúc vui vẻ (^_^)
Bạn định thi vào ngân hàng nào.mình thấy trên ub có những mục kinh nghiệm về cách thi tuyển vào các ngân hàng,bạn chịu khó vào đó mà lựa chọn ngân hàng nào mà bạn muốn apply nha..

Mình thấy vị trí kế toán ngân hàng ít tuyển...hầu như tuyển sale.tín dụng..không àh.bạn phải xác định bạn muốn theo con đường nào.
Thời buổi kinh tế hỗn loạn khó khăn như thế này cũng khó mà dụ đoán kinh tế thế nào đâu bạn àh

Thực ra tôi cũng chẳng khoái món kế toán cho lắm . Kinh nghiệm làm việc gần như =0 . Tôi định ứng tuyển nhưng ko ghi vị trí nào (để lãnh đạo sắp xếp) . Hy vọng ko phải mảng sale vì khả năng cò mồi dẫn khách của tôi kém lắm .
Đúng là kinh tế khó dự đoán nhưng tôi nghĩ phàm mọi việc trên đời đều có nhân quả , bắt đầu - kết thúc , nói chung là những điểm mấu chốt . Hiểu đc điểm quan trọng nhất thì cơ hội phán đoán đúng cũng rất cao .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Anh nghĩ là cơ hội lúc nào cũng có và công bằng với em và mọi người.
Đặc biệt khi em muốn hiện thực hoài bão của mình sau khi rời ghế nhà trường.
Lời khuyên chân thành của anh là em hãy bước rộng ra thế giới và trải nghiệm, sau khoảng 1 năm nếu có nhớ tới anh thì quay lại, được không em :)

bác Tĩnh nói nghe mát lòng mát dạ qá ạ :)

Các tập đoàn , ngân hàng nên treo biển : " tuyển nhân tài kinh tế , ngân hàng không cần bằng cấp " trên trang web chủ . Biết đâu ... !!! :D

Chào anh ạ!
Em mới là sinh viên năm 3, kiến thức cũng chưa nhiều mà kinh nghiệm cũng chưa có, nhưng em rất rất muốn đi thực tập (kể cả không lương cũng được) thì liệu có thể apply vào các ngân hàng đang có chương trình thực tập sinh không ạ?

Dear anh Quach Tĩnh.Em đã làm Chuyên viên quan hệ khách hàng được 2 năm,hiện em muốn chuyển sang làm vị trí Hỗ trợ tín dụng cá nhân.Có thông tin gì anh pm cho em nha.Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên