Techcombank - Những bước chân đầu tiên !

Mình cách đây một năm cũng như các em ấy . Mình cũng từng ở vị thế gọi lên phòng NS của bank mà run rẩy chỉ để hỏi khi nào có kq pv thôi bạn ạ :confused::confused:
Mình nói rồi, làm trong môi trường nào cũng vậy thôi, nên đừng có nói cái chuyện là bị hoang mang, lo lắng cả.Trc kia, bước chân vào NH, mình cũng lượn lờ các topic nay, cũng đọc thấy nỗi niềm của các anh chị làm lâu năm đó chứ, nhưng vẫn ngoan cố lội vào NH đó thôi. Đặc biệt trong môi trường NH hiện giờ, tuyển dụng chủ yếu là thuộc mảng S&D, đồng nghĩa với việc bạn trở thành dân sale đúng nghĩa. Các em mới ra trường, có được một cái hơn hẳn những ng làm 2 3 năm, đó chính là nhiệt huyết và năng động. Cứ thế mà phát huy :D:D:D
Thế nên mới nói là đừng để những cái phàn nàn của mng về công việc làm nản lòng các e SV, Làm nhiệt huyết của mấy đứa đi xuống :). Còn những ng suốt ngày bán than thì hoặc là nhẩy việc, nếu k nhẩy đc thì ngồi im và làm đi, đừng ca nữa :|

Cho em hỏi là giờ sinh viên năm 3 có thể kiến tập hoặc thựa tập ở Tech được không nhỉ. Và nếu có thì e cần phải làm gì =((((
Tech hơi khắt khe về bảo mật nên kiến tập thì anh thấy rất khó. Còn thực tập thì em phải đợi năm tư xin vào đợt cho nó tiện cho mình luôn. Bây giờ em thử Kiến tập 1 số NH khác xem, anh từng KT ở Sacombank, VPBank và Agribank trong năm 2 - năm 4 tgian hè. Thấy mỗi nơi mỗi vẽ hia hia. Nhưng áp lực thì...

Tech hơi khắt khe về bảo mật nên kiến tập thì anh thấy rất khó. Còn thực tập thì em phải đợi năm tư xin vào đợt cho nó tiện cho mình luôn. Bây giờ em thử KiếVângn tập 1 số NH khác xem, anh từng KT ở Sacombank, VPBank và Agribank trong năm 2 - năm 4 tgian hè. Thấy mỗi nơi mỗi vẽ hia hia. Nhưng áp lực thì...
Vâng. em cảm ơn anh ạ @@

Thích khổ sớm hả em. Chả bù với chị, một năm sau tốt nghiệp mới lê cái body đi làm haha
Giống mình cũng 1 năm sau tốt nghiệp mới đi làm, chỗ đầu tiên cũng là techcombank cũng cố gắng, cũng nhiệt huyết và rồi đã ngỉ. Chả hiểu có phải do công việc k mà đi làm lúc nào cũng 60kg ngỉ phát lên gần 70 luôn, gặp lại sếp mà còn k nhận ra mình

Thích khổ sớm hả em. Chả bù với chị, một năm sau tốt nghiệp mới lê cái body đi làm haha
@@. Cơ bản là trường em hè năm 3 bắt sinh viên phải đi kiến tập (tất nhiên là e chỉ cần có cái dấu xác nhận đã đi kiến tập ở 1 ngân hàng nào đó thôi) cơ mà e rảnh nên em cũng muốn đi xem nó khổ thế nào chị à.
để có gì e bỏ trước xong hết năm 4 khỏi xin =))))))

Giống mình cũng 1 năm sau tốt nghiệp mới đi làm, chỗ đầu tiên cũng là techcombank cũng cố gắng, cũng nhiệt huyết và rồi đã ngỉ. Chả hiểu có phải do công việc k mà đi làm lúc nào cũng 60kg ngỉ phát lên gần 70 luôn, gặp lại sếp mà còn k nhận ra mình
Em cũng vậy. Em cảm thấy nghỉ tcb xong, qua chỗ mới làm, em phởn luôn :)))

Em cũng vậy. Em cảm thấy nghỉ tcb xong, qua chỗ mới làm, em phởn luôn :)))
hì quan trọng nhất là thoải mái đầu óc, công nhận đúng như giám đốc ngân hàng đông á có nói " làm ngân hàng thì ai tóc cũng bạc". Chưa đến 30 mà tóc bạc đã đầy đầu cái này chỉ ai làm tín dụng mới hiểu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên