Techcombank - Những bước chân đầu tiên !

nếu pviết thì sáng pvan tối có kquả r bạn. Xong hsau mình đi pvấn tiêp.đợt mình pvấn hình như làm hơi gấp. Còn bthg vòng viết có kquả trong 3 ngày r đi pvấn nhóm. Kquả đc báo qua tnhắn b nhé :)
Mình cảm ơn bạn. Nhưng ý của mình là mình đã được báo đậu qua tin nhắn, báo chuẩn bị hồ sơ nộp. Nhưng ý mình muốn hỏi bao lâu thì mình sẽ đi làm tính từ khi nhận được tin được nhận làm ở NH đó

thực tập ở Tech vẫn phải nộp Cv theo diện thực tập sinh, phỏng vấn r đc phân về thực tập ở CN 3 tháng. sau đó làm tốt thì nhận. Nói chung mình chọn Tech và cho đến giờ vẫn thấy quyết định của mình là đúng. Hóc được quá nhiều điều mà môi trường làm việc quá tốt :D
Mình cảm ơn nhé!

Em thực tập tiềm năng tại TCB được 3 tháng. Để vào được Techcombank, em trải qua 1 vòng thi viết, 1 vòng phỏng vấn, test năng lực tại đơn vị, rồi tiếp tục phỏng vấn vùng.
Hiện em may mắn được phân công ở lại TCB vị trí RM.
Từ lúc em chưa vào Tech, em đã Kiến tập ở nhiều Ngân hàng. Em thấy môi trường ngành mình "đâu cũng vậy". Lúc đầu em nãn vô cùng, dần dần hòa được vào hệ thống. Cố gắng cố gắng, rồi từ từ học và biết được nhiều thứ. Hiện em đã bắt đầu hứng thú với công việc của 1 Sales năng động TCB. Em nghĩ nếu là Bank khác, chưa chắc em đã phát triển được như giờ. Em biết ơn Techcom, nơi đã đào tạo và công nhận sự nỗ lực của em.
Những bạn năm cuối sắp ra trường, mình cũng có một lời khuyên, dù gì cũng đã theo ngành Tài chính ngân hàng 4 năm trời. Giờ muốn nhãy ngành thì được, chứ nhãy ngân hàng thì đâu cũng cực. Sinh viên mới ra trường nhiều cái trước mắt thấy khó, biết rồi nó lại dễ. Pass được ở đâu đừng nãn lòng nhe, Vào ngân hàng không dễ dàng gì, cố gắng học hỏi thật nhiều để giá trị mình ngày càng cao :p
Chúc mọi người vui vẽ. Nhất là các Techcomber nha !
Phạm Thanh - DTP
Cho em hỏi là giờ sinh viên năm 3 có thể kiến tập hoặc thựa tập ở Tech được không nhỉ. Và nếu có thì e cần phải làm gì =((((

Em đã bỏ ngân hàng rồi. Ai cho e lời khuyên là em nên làm gì bây h ạ. Vào ngân hàng e đã bị vỡ mộng ạ. Cũng cày cuốc thi cử. Vỡ òa khi thấy mình trúng tuyển. Vào làm nửa năm chạy k ngoái đầu lại 1 lần. Và h e đang thất nghiệp ạ. Huhuhu
Mình cũng làm gần được 1 năm tại TCB rồi quit nè bạn. Giờ qua công ty làm bình thường. Thấy sao mà bên cty ít việc, nhàn nhã vô cùng. Chắc tại thời bên TCB làm việc dữ dằn quá :cool::cool::cool:

Nhiều người lên nói "bỏ ngân hàng rồi", "thoát được NH rồi",...
Mấy bạn có biết làm thế sẽ khiến nhiều em SV mới ra trường hoang mang k? Nói thật chứ các bạn nói "bỏ" NH nhưng t nghĩ 90% là k phù hợp với vị trí hoặc k chịu đc áp lực công việc nên "bỏ", mà cũng có thể bị ... bị đuổi (tuy mình nói hơi...đau nhưng mà thật). Chia sẻ lên đây vô hình chung sẽ làm nhiều ng có suy nghĩ tiêu cực.
Tóm lại, làm nghề j cũng có cái cực thôi, chả ai cho bạn ngồi mát ăn bát vàng trog cái thời buổi này đâu, bạn k cố gắng sẽ bị đào thải, thế thôi.
Ngừng ca thán và làm việc đi nào!!!
Cái gì mà làm ''nhiều em SV mới ra trường hoang mang k"?
Mỗi người tự có chính kiến. Chính các em ấy cũng nên xác định tư tưởng ngày từ đầu là không riêng gì ngân hàng mà ngành nghề nào cũng vậy thôi, đi làm rồi chứ chẳng còn là thời đi học nữa đâu mà nghĩ cuộc sống nó màu hồng.

Cái gì mà làm ''nhiều em SV mới ra trường hoang mang k"?
Mỗi người tự có chính kiến. Chính các em ấy cũng nên xác định tư tưởng ngày từ đầu là không riêng gì ngân hàng mà ngành nghề nào cũng vậy thôi, đi làm rồi chứ chẳng còn là thời đi học nữa đâu mà nghĩ cuộc sống nó màu hồng.
Nên đặt địa vị mình vào vị trí của mấy bạn SV. Có thể bạn giỏi, lập trường vững vàng nhưng k phải ai cũng thế. Vào mấy topic tuyển dụng là thấy, nhiều khi gọi điện thoại lên phòng nhân sự để hỏi tình hình kq tuyển dụng mà các e ấy còn phải dùng từ "dám" gọi hay k? Bạn đi làm, va vấp rồi nó khác lắm, cái môi trường ĐH của VN đào tạo ra phần lớn là SV chưa tự tin, vậy nên chính những lời lẽ chán nản của mấy bạn đi làm sẽ làm các em bị phân tán tư tưởng, hoang mang lắm ạ.

Nên đặt địa vị mình vào vị trí của mấy bạn SV. Có thể bạn giỏi, lập trường vững vàng nhưng k phải ai cũng thế. Vào mấy topic tuyển dụng là thấy, nhiều khi gọi điện thoại lên phòng nhân sự để hỏi tình hình kq tuyển dụng mà các e ấy còn phải dùng từ "dám" gọi hay k? Bạn đi làm, va vấp rồi nó khác lắm, cái môi trường ĐH của VN đào tạo ra phần lớn là SV chưa tự tin, vậy nên chính những lời lẽ chán nản của mấy bạn đi làm sẽ làm các em bị phân tán tư tưởng, hoang mang lắm ạ.
Mình cách đây một năm cũng như các em ấy . Mình cũng từng ở vị thế gọi lên phòng NS của bank mà run rẩy chỉ để hỏi khi nào có kq pv thôi bạn ạ :confused::confused:
Mình nói rồi, làm trong môi trường nào cũng vậy thôi, nên đừng có nói cái chuyện là bị hoang mang, lo lắng cả.Trc kia, bước chân vào NH, mình cũng lượn lờ các topic nay, cũng đọc thấy nỗi niềm của các anh chị làm lâu năm đó chứ, nhưng vẫn ngoan cố lội vào NH đó thôi. Đặc biệt trong môi trường NH hiện giờ, tuyển dụng chủ yếu là thuộc mảng S&D, đồng nghĩa với việc bạn trở thành dân sale đúng nghĩa. Các em mới ra trường, có được một cái hơn hẳn những ng làm 2 3 năm, đó chính là nhiệt huyết và năng động. Cứ thế mà phát huy :D:D:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,557
Thành viên mới nhất
dangkycf68a
Back
Bên trên