Tặng các bạn trẻ đang mông lung trc biển đời ;)

mình ra trường được 02 năm, cuộc sống theo như nhiều người là có việc làm nhiều người mơ ước, nhưng có ở trong thì mới thấy, mình nghỉ việc lần thứ nhất, lần thứ 2 mình cũng nghỉ nốt, cuộc sống đã cho mình 2 cái tát đáng nhớ, nên các bạn trẻ, hãy thoải mái, mọi thứ sẽ có cách giải quyết của nó, tự tin lên, never fear and never quit

luôn luôn học hỏi, luôn luôn vận động, như thế bạn mới có thể trau dồi được bản lĩnh và nhân cách của chính mình...

đồng ý 2 tay...ko gì phải xoắn cả :D....

e mới ra trường đây ạ...a c cho e xin cái nick yahoo nc cho vui nào !

nick e là : rebllion_xm

Một câu chuyện hay, một lời khuyên đáng được lắng nghe ^^
Bước ra trường, bỡ ngỡ với thật nhiều thứ mới lạ và cả những thử thách của cuộc đời ngoài kia không giống như những gì ta tìm thấy ở sách vở.
Tôi đã từng nghĩ công việc đầu tiên của mình là một sai lầm tồi tệ, vì mặc dù tôi nghĩ nó hấp dẫn, tôi không thể áp dụng được những kiến thức mà mình đã được học ở trường đh. Sau nhiều lần trăn trở, tôi quyết định nghỉ việc chỉ sau 3 tháng tại đó. Nhưng giờ nghĩ lại, công việc đó cũng cho tôi những trải nghiệm rất thú vị và mới mẻ, và ngạc nhiên, tôi cũng học được nhiều từ nó. Giờ tôi đang xác định lại mục tiêu cho mình, dù những kinh nghiệm tôi có về lĩnh vực mà tôi được theo học ở trường ĐH giờ đây bắt đầu từ con số 0, nhưng chúng ta còn trẻ, có hoài bão và ước mơ, và tôi sẽ làm được điều mình mong muốn ^^

thực sự mình thấy không phải học đại học là tất cả, những gì mình học ở đại học, chẳng được gì nhiều, có chăng là tự hoàn thiện các kỹ năng (Skills) của mình mà thôi, và hơn nữa đó là xác định chính xác những gì bạn muốn làm, mình thì đang tập trung ipmprove my english...>:p

Mọi việc rồi sẽ tốt thôi..
Dạo này lượn lờ fb thấy các bạn than vãn về công việc nhiều quá, mình thì nghĩ công việc cũng cần có duyên số, một sự thành công quá sớm không nói lên điều j cả,khoảng thời gian này và cái cảm giác "vô công rồi nghề" mang lại cho mình rất nhiều trải nghiệm.. Chưa bao giờ mình thấy có nhiều thời gian để suy nghĩ về cuộc đời và những đam mê của bản thân như lúc này..
Hãy sáng suốt để tìm ra vị trí của chính mình.

hehe, sáng ra làm cốc coffe made in france thấy cuộc đời còn đẹp lắm, tiếp tục tìm cơ hội thôi, sợ gì, lên sachnoi.vn nghe truyện "Nơi nào có ý chí, nơi đó có con đường" hay dã man...

thanks chị nhìu lắm. e chuẩn bị ra trường. Dộc xong cái này thấy tự tin hơn hẳn.hì hì.thanks chị lại cái nào. hê hê

Mọi việc sẽ vẫn còn tốt đẹp khi mà bạn vẫn còn có cơm ăn áo mặc và đủ tiền internet để vào UB.com.vn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên