Tặng các bạn trẻ đang mông lung trc biển đời ;)

Mình đã trải qua đoạn sinh viên ra trường, thất nghiệp vài tháng, nhận vị trí đầu tiên mà mình thi được, bỏ việc.
Đọc bài này thấy thấm thía, k biết mình sẽ đi đâu, nhưng đã biết mình cần làm gì.
Thanks Trang.

Cảm ơn chị nhé. Em là sv sắp ra trường nên cũng có lúc suy nghĩ nhìu lắm. hic. cố lên các bạn. đâu sẽ có đó cả thôi

Cảm ơn chị nhiều vì bài viết ý nghĩa. Em đã đi qua 2 năm ĐH, đã trải qua và đến bây giờ đôi lúc vẫn lo lắng về quãng đường sắp tới. Thực sự nhiều lúc đã có những suy nghĩ tiêu cực, đã muốn bỏ cuộc, nhưng ơn trời là vẫn còn có niềm tin. Sống là không ngừng phấn đấu, chẳng điều gì là dễ dàng nhưng vẫn phải bước tiếp thôi.

Aloalo

Minh đang cần thông tin về liên thông từ CĐ lên ĐH ngành TCNH tại Hồ Chí Minh bạn nào biết thông tin thì giúp mình, minh vừa đi làm vừa đi học , tự lo tiền học nên các bạn cho mình biết về học phí , lịch học . rất mong sự hổ trợ của các bạn . Các bạn cứ gửi thông tin vào hộp thư nhé. cảm ơn rất nhiều[-(

"Vạn sự khởi đầu nan" mà. Hy vọng các bạn đừng "Gian nan bắt đầu nản" là được. :)
Keep trying! :)

Em đang rơi vào tình trạng như trên, tốt nghiệp hơn nửa tháng nhưng chưa có bằng. Thất nghiệp thì hơn một tháng rồi. Khi là sinh viên lúc nào cũng làm thêm, học, tình nguyện, ngoại khóa... bận rộn. CV thấy cũng nhiều thành tích, kinh nghiệm nhưng đến khi gần ra trường lại không biết xin vào đâu.
Nộp hồ sơ cũng nhiều nơi, đi phỏng vấn một số, chỗ đậu thì không thích, chỗ thích thì không đậu. Bây giờ thì việc gì cũng được miễn có thể tự lo cho mình mà thấy khó khăn. Tự động viên, an ủi mình là cứ hy vọng đi, rồi trời sẽ không phụ người có lòng, nhưng những đồng tiền tích lũy cuối cùng sắp hết. Em thấy mông lung lắm, không biết vị trí nào là phù hợp cho mình, và cũng không biết chỗ nào sẽ chào đón mình.
Rất mệt, rất sợ, hơi nản nhưng phải cố thôi, nhưng cũng không biết cố vì cái gì.

Đúng là giai đoạn gian nan và vất vả cho mình và các bạn mới ra trường. hãy cố lên các bạn nhé. Cảm ơn những lời chia sẻ của anh chị

Cảm ơn bạn vì bài viết vô cùng bổ ích. Mình ra trường được hơn 1 năm, loay hoay tìm việc, nhiều lúc mình cũng thấy bế tắc, mông lung lắm. Nhưng bạn nói đúng, cuộc sống của chúng ta là những chuỗi dài phấn đấu mà. :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back
Bên trên