Tâm thư của một nhân viên ngân hàng

Chuyện vẽ báo cáo Tài chính xem là bình thường nhưng có những vụ vay nợ số tiền lớn không trả được, cảnh sát điều tra tiến hành truy cứu trách nhiệm thì đó là tội vi phạm quy chế cho vay trong hoạt động của tổ chức Tín dụng, thiếu trách nhiệm trong công tác gây tổn thất vốn ngân hàng, lừa đảo chiếm đoạt tài sản và cơ quan công an quy luôn trình độ chuyên môn nghiệp vụ thấp. Cho nên mấy sếp làm vài năm cứ tưởng ngon, đang một ngày đẹp trời bị khởi tố và lên trang nhất báo Tuổi trẻ =)) Lúc đang làm ở phòng cũ mình có nghe ông QHKH làm lâu năm rồi nói, anh nói thật với mày chứ làm Tín dụng chết ngày nào cũng chả biết :)) Ai đã chọn con đường này thì hãy cố lên, thật khôn ngoan và bản lĩnh để đi đến cuối con đường mình đã chọn. Đó là cuộc đời mà!

Hãy mơ những gì bạn ước mơ; đi nơi nào bạn muốn đi; làm những gì bạn khát khao; trở thành những ai mà bạn mong muốn, bởi vì bạn chỉ có một cuộc đời và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn mơ ước.

Chấp nhận làm tín dụng thì phải làm những việc này thôi e ạh. Nhưng quan trọng là quan điểm của sếp, nếu kiểu làm ăn xổi ở thì tốt nhất là tìm 1 công việc khác. Với bằng cấp của em thì dễ dàng tìm được 1 công việc khác trong ngân hàng, không nhất thiết là tín dụng: như thanh toán quốc tế, phát triển sản phẩm.... Có lẽ, vì em mới bắt đầu đi làm, vẫn được gia đình hỗ trợ về tài chính nên chưa thấy được gánh nặng của cơm áo gạo tiền...
Chúc em thành công nhé!

Nói thế này có nghĩa là mình vẫn rất là may mắn khi vào làm trong một môi trường anh em đùm bọc nhau:D

Hy vọng số phận đưa đến môi trường tốt, sếp làm việc nghiêm túc nhiều kinh nghiệm. Đồng nghiệp tiến bộ, làm việc giúp đỡ lần nhau cùng đi đến thành công. Một môi trường làm việc chuyên nghiệp. [-O<

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên