Tâm thư của một nhân viên ngân hàng

Vì cuộc đời là những chuyến đi, cuộc sống còn dài, hạnh phúc chỉ đến với những ai biết đau đớn khi mất mát, biết khát khao và nuôi dưỡng những ước mơ, biết cố gắng làm lại khi thất bại, bởi vì chỉ có như vậy ta mới biết trân trọng những gì đã và đang đến trong cuộc đời mình. Một tương lai tươi sáng luôn đứng lên trên một quá khứ đã lãng quên. Ta không thể nào thẳng tiến bước trên đường đời cho đến khi ta biết cho qua đi và học hỏi từ những thất bại trong quá khứ.

Cho một ngày đầy nắng!

Hãy mơ những gì bạn ước mơ; đi nơi nào bạn muốn đi; làm những gì bạn khát khao; trở thành những ai mà bạn mong muốn, bởi vì bạn chỉ có một cuộc đời và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn mơ ước.

Cảm ơn rất nhiều, chưa biết bạn như nào cơ mà với những gì thể hiện ở bài viết này mình thích lắm ^^. Thật sự rất muốn làm quen cơ mà suy nghĩ lại chắc mình chưa đủ tầm để làm bạn với 1 người như bạn. Hi, đừng nghĩ gì nha tại trc kia mình cũng có quen 1 người bạn cũng giống giống như bạn và cũng quen trên ub cơ mà cảm thấy tự ti sao sao ak :D Chúc bạn thành công ah ko chúc bạn mãi thành công nha vì người như bạn mình tin là sẽ thành công thôi, thêm 1 xíu kỹ năng sống nữa là dc và cái đáng quý nhất là bạn sống tốt ^^

cố gắng chị nhá. E cũng trong hoàn cảnh như chị. Chán nản và đang nghỉ ngơi. Chưa chắc em apply hồ sơ vào ngân hàng nữa. Muốn làm việc năng động cho những công ty nc ngoài hơn.

cố gắng chị nhá. E cũng trong hoàn cảnh như chị. Chán nản và đang nghỉ ngơi. Chưa chắc em apply hồ sơ vào ngân hàng nữa. Muốn làm việc năng động cho những công ty nc ngoài hơn.

Anh nhá...>@< [MENTION=200132]rocky_karate[/MENTION] : Chuyển đổi giới tính hồi nào zị Chị....:)) ;;)

Nếu em vào một trong các ngân hàng lớn như Vietcom, Vietin, MB thì môi trường sẽ chuyên nghiệp hơn. Áp lực công việc khá căng thẳng nhưng cũng thoải mái. Ngoài ra quy trình tín dụng chặt chẽ hơn, giảm nhiều rủi ro cho nhân viên QHKH. Nói chung làm NH năng động, thu nhập cao nhưng không phù hợp cho nữ trên 30 tuổi. Chúc em thành công, tìm được công việc phù hợp.

e cũng là sv ngân hàng mới ra trường, e có thể cop tâm thư của a lên fb cá nhân để chia sẻ vs b bè, để mọi ng hiểu hơn về cv mà m đang theo đuổiđc k a. Hiểu để k thất vọng mà vững tâm biến giấc mơ thành hiện thực

Ngân hàng nào cũng thế..mà khối người cứ lao đầu vào...Mình cũng từ ngân hàng Việt Á mà ra đi..bây giờ làm công ty nước ngoài thoải mái hơn.

Toi cung lam o NHTM ca 8 nam rui va do la thuc te. Ban viet hay day nhung ban khong nen chi dich danh Navibank ban phai cam on cai moi truong do no sinh ra de cho ban trai nghiem

Dài quá, đọc không nổi. |-)Tuy nhiên chia sẻ với bạn về việc sửa báo cáo tài chính khách hàng.

Trước hết, phải khẳng định. Đây là việc "BÌNH THƯỜNG NHƯ CÂN ĐƯỜNG HỘP SỮA". Hiện nay, trừ trường hợp các DN đã được kiểm toán độc lập thì ta không thể sửa (nhưng số liệu cũng chưa chắc phản ánh đúng thực trạng), còn lại các DN khác đều đang tồn tại độc lập 03 báo cáo tài chính khác nhau, bao gồm: báo cáo thuế, vay Ngân hàng và nội bộ.

Đối với 01 báo cáo tài chính, thì căn cứ được xác định là CHỨNG TỪ, trong khi việc trốn thuế xảy ra ở mọi lúc mọi nơi thì làm sao chính xác được? Những DN nhỏ kế toán chỉ cộng chứng từ thành BCTC thôi, trong khi để vay được Ngân hàng thì Ngân hàng phải xem xét các CHỈ TIÊU TÀI CHÍNH. Nếu bạn chờ phân tích BCTC do KH lập, chắc tỷ lệ cho vay được cỡ 1/1000 hồ sơ.

Bạn đã gọi là "ngành tài chính" thì cái ngành này nó thế, đâu cũng vậy. Bức xúc của bạn chỉ là TƯ CÁCH của KH bạn đang quản lý quá tệ thôi.

Chúc vui!>:/

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back