Tâm sự: Làm Cán Bộ Tín Dụng thật mệt!!

Đời không như là mơ bạn ơi. Trước mình cũng cảm thấy như bạn nhưng nghỉ việc rồi còn chán hơn. Trong chán ngoài thèm mà. Mình không thay đổi được môi trường thì bản thân mình phải thay đổi để thích nghi thôi. Có việc làm chiều chiều đi tập karatedo là khoái. :)) Khỏi phải nghĩ ngợi gì cho đau đầu, đời sống được bao nhiêu mà cứ phải lo với nghĩ. Hehe

Mình cũng đã kinh qua công việc tín dụng ở vài nơi, đến nơi nào cũng nhẹ nhàng tình cảm, sếp trong phòng cũng ko đòi hỏi phần trăm phần triếc gì sất nên cũng thoải mái, cũng không bị giao những hồ sơ chát chúa quá. Nhưng sếp phòng khác thì có đòi cho nên thỉnh thoảng muốn bán chéo hồ sơ vay cá nhân cũng mệt.

Nhưng nói chung thì đã vào cái nghề này rồi, những chuyện như trên xảy ra như cơm bữa, cố gắng làm hồ sơ cẩn thận và cảnh giác xung quanh, đừng để mang họa vào thân là tốt rồi.

Đọc xong mà ngượng miệng quá, :D
Sếp thích chơi vậy thì cứ luật rừng mà chơi.
....

Dear bạn!
Bạn có hoàn cảnh thật giống mình ở chỗ có 1 ông sếp hay chỉ đạo và ép nhân viên làm bậy. Mình rất bức xúc về việc CBTD làm việc ngay thẳng, thấy hồ sơ rủi ro và muốn làm đúng nhưng ông sếp vẫn ép phải đề xuất cho vay, không được nêu rủi ro và ký vào tờ trình. Hic, nếu ko thực hiện theo chỉ đạo của ông ta thì cuối kỳ sẽ bị trừ điểm đánh giá và đuổi việc. Nhưng nếu làm theo ý ông ta thì ông ta là người "ăn" % của khách hàng còn nhân viên sẽ phải chịu trách nhiệm toàn bộ khi có đoàn thanh tra NHNN hay Kiểm toán nội bộ về kiểm tra. Vì gặp phải một ông sếp như vậy nên mình đang có ý định sẽ xin nghỉ việc bạn ah tuy chế độ phúc lợi và văn hóa của ngân hàng mình đang làm việc khá tốt. Thật buồn vì phải rời khỏi một ngân hàng đã gắn bó với mình khá lâu nhưng như thế còn hơn là phải gánh tội thay cho những kẻ xấu. Mình nghĩ bạn nên giữ quan điểm trước đây chứ đừng thay đổi quan điểm theo ông sếp mới, vì không ai thương bản thân mình bằng chính mình cả >.<

Hi Hà, lâu quá không nói chuyện...

Làm CBTD mà thât tha qua thi ko lam dc dau ban.Minh ko lanh thi nguoi ta ep minh.Con gai lam TD thi hoi bi met do.I think

ngân hàng thời suy thoái, biết mần răng được nữa, được cảm ơn là may rùi

Nghề nào cũng có những cái khó cả bạn ah. Nhưng được làm việc trông môi trường "trong lành" thì công việc dẫu có gian khổ và khó khăn thế nào cũng vui, làm việc trong môi trường lúc nào cũng phải nghi ngờ cảnh giác thì thật là...Chúc bạn tìm ra được quyết định đúng đắn cho bản thân mình.

Thay đổi cho nó hợp với thời cuộc đi bạn. Việc mình vất vả làm, rủi ro thì mình cũng chịu, thì đương nhiên quyền lợi mình cũng phải đòi hỏi cho nó xứng đáng. Mình không bắt chẹt ai, nhưng cũng không thể để ai khác bắt chẹt minh hehe

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên